Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVEREST กับ Speed Fan อันใหนน่าเชื่อถือกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVEREST กับ Speed Fan อันใหนน่าเชื่อถือกว่ากัน

ผมเปิด 2 โปรแกรมดังกล่าวแล้วอ่านอุณหภูมิ ที่ CPU Core ต่างกันเกือบ 15 องศา ดังรูป แบบนี้โปรแกรมใหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ =="

biosครับ

Comment

อันนี้ผมก็เป็นเหมือนกันคับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าอันไหนน่าเชื่อถือกว่าน่ะ แต่ส่วนมากเค้าให้เครดิตกับ Everest มากกว่านะ

ปล. เครื่องผมก็เป็นแบบท่านแหละ คับ อุณหภูมิระหว่าง Everest กับ Speed Fan เท่ากันทุกอย่าง ยกเว้น core

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        biosครับ
        หมายถึงให้ดูอุณหภูมิใน Bios รึเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
          อันนี้ผมก็เป็นเหมือนกันคับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าอันไหนน่าเชื่อถือกว่าน่ะ แต่ส่วนมากเค้าให้เครดิตกับ Everest มากกว่านะ

ปล. เครื่องผมก็เป็นแบบท่านแหละ คับ อุณหภูมิระหว่าง Everest กับ Speed Fan เท่ากันทุกอย่าง ยกเว้น core
          ขอบคุณครับ
          แอบหวังอยู่เหมือนกันว่า Speed Fan จะน่าเชื่อถือกว่า ก็มันเย็นกว่านิ

Comment

Originally posted by j_tww View Post
            หมายถึงให้ดูอุณหภูมิใน Bios รึเปล่าครับ?
            แม่นแล้วท่าน เพราะโปรแกรมพวกนี้อ่านค่าจากไบออสทั้งน้านแหละ ผมว่าเพี้ยนๆพอๆกันทั้ง2โปรแกรม....เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
              แม่นแล้วท่าน เพราะโปรแกรมพวกนี้อ่านค่าจากไบออสทั้งน้านแหละ ผมว่าเพี้ยนๆพอๆกันทั้ง2โปรแกรม....เหอะๆๆๆ
              ขอบคุณครับ
              ใน Bios มันขึ้น 30 กว่าเองงะ

Comment

ผมใช้อันนี้อยูครับ EVEREST Home Edition ไม่ชัวเลย

Comment

ผมว่า everest ชัวร์นะ

Comment

ถ้าเป็นบอร์ด asus มันจะมีโปรแกรมพวก pcprobe มาให้ดูด้วย อันนั้นก็ตรงน่ะครับ

Comment

ครับ ใน BIOS น่าจะเชื่อถือได้มากกว่านะครับพี่น้องครับบบบบ

Comment

speed fan ใช้อยู่คับใช้ตัวเดียวไม่มีไรเปรียบเทียบเลยเชื่อมัน

Comment

bios ดีที่สุด

Comment

ส่วนมากผมดู Speed Fan คับเพราะ มันเย็นดี จะได้อุ่นใจ ทางอ้อม 555+

Comment

Bios ดีที่สุดก็จริงครับ แต่อย่าลืมว่า เวลาเราเข้า Windows แล้ว Core CPU ต้องมีการทำงานที่หนักขึ้น

แน่นอนว่ามันต้องร้อนขึ้นกว่าตอนที่เราดูใน Bios อย่างแน่นอน ฉนั้นใน Windows เราจึงต้องอาศัย Program พวกนี้เข้ามาช่วยอยู่แล้วครับ

Comment

Working...
                              X