Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 1366 ตอนนี้เลย หรือ รอ 1155 ต้นปีหน้าดีครับ ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ 1366 ตอนนี้เลย หรือ รอ 1155 ต้นปีหน้าดีครับ ขอความเห็นหน่อย

คือ เตรียมจะซื้อ 1366 มาช่วงสิ่นปีนี้แล้ว,,,

แต่เห็นข่าว 1155 ออกกันใหญ่ เลย ว่าจะเปิดตัว 5 มค. (ของใหม่ย่อมน่าจะดีกว่าอยู่แล้วรึเปล่า)

เลยไม่ทราบว่า 1155 ที่อออกใหม่ จะ แรงกว่า 1366 ที่มี Triple Channel มั้ย ครับ ?

ลังเลมาก จะให้รอ Socket 2011 ก็คงรอไม่ได้เพราะต้นปี งานคงเยอะพอสมควร

แต่ถ้ารอถึง 1155 ออกน่าจะโอเค,, แล้วคิดว่าสุดท้ายถ้าจะขายไปเล่น 2011 น่าจะราคาดีกว่า 1366 ด้วย

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

PS. โทษทีครับ ลืมบอกไปว่า เอามา ทำ 3DS max , Animation, Interior render โหดๆ อะครับ
    Last edited by linkindog; 26 Dec 2010, 20:09:44.

เลยไม่ทราบว่า 1155 ที่อออกใหม่ จะ แรงกว่า 1366 ที่มี Triple Channel มั้ย ครับ
    มันดีคนละด้านกันครับต้องถามว่าเอาไปทำอะไร

Comment

1155...จะมาแทน1156อ่ะครับ...เป็นดูออลชาแนล
      ยังไงก็ยังเชียร์1366...
      ...
      ถ้าผมมีตัง...ผมก็จะออก1366นี่แหละ...
      DDR3 ทริปเปิ้ลชาแนล...แรงกว่าอยู่แล้ว...
      แต่ตอนนี้ยังไม่มี...อิอิ...แอบเชียร์

Comment

รอดูของใหม่ เดือนมกราคมก่อน ไม่กี่วันเอง
        รอดูไปงั้นแหละ ไม่ถูกใจก็ซื้อของเดิมมาใช้

Comment

Originally posted by Mr.iQ View Post
          รอดูของใหม่ เดือนมกราคมก่อน ไม่กี่วันเอง
          รอดูไปงั้นแหละ ไม่ถูกใจก็ซื้อของเดิมมาใช้
          รอดูของใหม่ กับ รอ เก็บของตกรุ่นราคาถูก

Comment

ดูตัวอย่างกันขำๆ...

http://www.overclockzone.com/zolkorn...obo/index.html

Comment

โอ้ครับ งั้นเดี๋ยวรอดู ก่อนดีกว่า ช่วง ปีใหม่ ไม่มีงานเข้ามาพอดี ไม่ต้องรีบ :P

แล้วถ้า 1155 ออกมาแล้ว 1366 จะราคาลง พร้อม 1556 ป่าวหว่า ?
              Last edited by linkindog; 26 Dec 2010, 21:22:48.

Comment

Originally posted by sengkuku View Post
                1155...จะมาแทน1156อ่ะครับ...เป็นดูออลชาแนล
                ยังไงก็ยังเชียร์1366...
                ...
                ถ้าผมมีตัง...ผมก็จะออก1366นี่แหละ...
                DDR3 ทริปเปิ้ลชาแนล...แรงกว่าอยู่แล้ว...
                แต่ตอนนี้ยังไม่มี...อิอิ...แอบเชียร์
                ถ้ารอได้ไม่ถึงชิป X68 ตอนนี้ผมว่า LGA1366+X58 ยังน่าเล่นกว่า Sandy Bridge (LGA1155) ที่จะเปิดตัวครับ

Comment

Originally posted by กั๊ชเบล View Post
                  ถ้ารอได้ไม่ถึงชิป X68 ตอนนี้ผมว่า LGA1366+X58 ยังน่าเล่นกว่า Sandy Bridge (LGA1155) ที่จะเปิดตัวครับ

1366...ชิบตัวใหม่ออกมา...ราคาต้องแรงแน่เลย...
                  ขนาดชิบเดิมๆราคาก็ยังไม่ลงเท่าไหร่เลยอ่ะ

Comment

โอ้ ครับ ขอบคุณมากครับ งั้นผม ซื้อ 1366 มาทำงานช่วง ต้นปีก่อนดีกว่า,,

ถ้าไอ้ 2011 ที่จะมา มัน แรง ขนาดเห็นผล Render ไวกว่ากัน เปนเท่าๆ ค่อย เปลี่ยนอีกทีครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
                        ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            โดยตัดหน้า

Originally posted by A_kunG View Post
                            555+

555+ ด้วย

Comment

แล้วถ้าเป็น 1156 ละครับ

Comment

Working...
                              X