Announcement

Collapse
No announcement yet.

RA3 มันไม่ support Wide เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RA3 มันไม่ support Wide เหรอครับ

พอดีผมใช้ Acer Wide แล้วพอลองเข้าไปปรับใน Option มันมี resolution แค่ 800*600 กับ 1024*768 เองหน่ะครับตอนนี้ผมก็เลยต้องเล่นทั้งห้าจอยืดๆแบบนั้นมันดูแปลกตาจัง มีใครทราบวิธีไหมหรือว่าเกมนี้มันไม่ support จริงๆครับ

ซัพพอทครับ เพราะผมเล่นกับเบนคิวt2200hdยังปรับแบบ1080pได้เลยครับ

Comment

ซับพอร์ทนะครับ เพราะผมปรับ 1440*900 ยังได้เลยครับ ใช้ Acer เหมือนกัน

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
        ซับพอร์ทนะครับ เพราะผมปรับ 1440*900 ยังได้เลยครับ ใช้ Acer เหมือนกัน
        ตามไป ผมใช้จอ 19 นิ้ว ไวน์ การ์ดจอออนบอร์ด 1440*900 HD 3200 สบายๆ low เกือบหมด - - ปิดควัน น้ำเปิด เวรีโล เอฟเฟ็ก โล นอกนั้นตามชอบ ไม่เกินมีเดียม

Comment

เอาแล้วหล่ะสิผมงานเข้าจนได้ ผมเข้าไปเลือก resolution มันมีแค่ 800*600 กับ 1024*768 ผมทำอะไรผิดไปเนียผมใช้ 9800GTX+ อยู่ครับส่วนจอใช้ Acer X193HQABD 18.5 LCD Monitor 1366*768 อยู่ครับแต่มันดันมีแค่ 2 resolution ให้เลือกเฮ่อ.....

Comment

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ก็หายครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
              ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ก็หายครับ
              ตอนนี้ท่านใช้ version อะไรครับ

Comment

178.24 WHQL ครับ
                http://www.nvidia.com/object/winxp_178.24_whql.html

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                  ถ้าจำไม่ผิดผมเองก็ใช้ version นี้อยู่เลยครับ แต่ไม่เป้นไรครับเดี๋ยวลองไป update ตัวที่ใหม่กว่านี้ดูครับแต่ในใจผมผมเดาว่าเกมนี้ไม่ support wide 1366*768 แต่ไป support wide 1440*900 ขึ้นไปแทนแล้วก็โชคร้ายที่จอผมดันไม่ support 1440*900 ขึ้นไปด้วย

Comment

ผมก็เคยเป็นครับผม เล่นบน notebook ไม่ได้เลยครับผม ต้องเล่นเครื่อง PC อย่างเดียว

Comment

Originally posted by aribaba99 View Post
                      ผมก็เคยเป็นครับผม เล่นบน notebook ไม่ได้เลยครับผม ต้องเล่นเครื่อง PC อย่างเดียว
                      เล่นไม่ได้นี่หมายถึงภาพไม่ขึ้นหรือว่าเล่นด้วย resolution wide screen ไม่ได้ครับ

Comment

ก็ set ใน driver สิครับ fix ให้มันมีได้ ... เกมส์มันลองรับการแสดงผลแบบ wide อยู่แล้ว
                        ส่วนค่า wide ของคุณ มันไม่เป็นมาตรฐานอ่ะ/ตัวเกมส์มันไม่ได้ทำมาให้ ก็ลองไป set น่าจะมีเพิ่มน่ะ ตามรูปเลยครับ

ได้ผลใงมาบอกกันด้วย

ตรงหัวข้อล่างสุดดูให้ดดีมันต้องตรงค่ากับข้างบนน่ะครับ ไม่งั้นในส่วนที่เต็มจอจะเห็นขอบ
                        Last edited by armaku; 4 Nov 2008, 13:40:49.

Comment

ครับจะลองเข้าไปดู แต่ผมอยากบอกว่า res 1366*768 driver VGA มันรู้จักอยู่แล้วครับไม่ต้องไป add เพิ่มก็ได้เพราะผมใช้ window กับเล่นเกมอื่นๆได้ปกติครับ เคยลอง Farcry2 Fallout3 GOW CRYSIS DeadSpace GRAW (ภาพไม่ยืด) มีแค่ RA3 นี่แหละครับที่ไม่มี 1366*768 ให้ปรับครับ (อาจจะมีเกมอื่นด้วยที่ไม่ support แค่ยังหาไม่เจอ) แต่เดี๋ยววันนี้จะกลับไปลอง driver 180.43 ดูครับว่าจะเป็นไงบ้าง

Comment

ที่ desktop ก็แสดงผลที่ 1366*768 ใช่หรือป่าวครับ..

Comment

ถ้าไม่อยากลงไดร์เวอใหม่ เค้าบอกให้ทำก็ทำดิ ไอรู้จักอยู่แล้วมันก็ใช่ แต่รายระเอียดปลีกย่อยอื่นเกมมันไม่รับ อย่างเช่นรีเฟรชเรตไรงี้ ก็ไปคัสตอมเอาเองมันก็ถูกแล้ว ไอที่เค้าสอนให้ทำเนี่ย ไม่ใช่แค่ 1366*768 แต่มันใส่ได้ทุกค่าด้วยซ้ำ เคยเห็นคนที่ต่อ LCD TV แล้วเล่น DMC ไม่ได้ไม๊ จอมืด ไรแบบนี้ ลักษณะคล้ายๆกัน ก็ต้องไปคัสตอมเอง res เท่าเดิม แค่เปลี่ยนรายระเอียดปลีกย่อยอื่นๆ
                              Last edited by ARES; 4 Nov 2008, 14:08:46.

Comment

Working...
                              X