Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจไม่ได้ระหว่างสามรุ่นนี้ครับ รบกวนแนะนำครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจไม่ได้ระหว่างสามรุ่นนี้ครับ รบกวนแนะนำครับ ขอบคุณครับ

ได้คำตอบใจใจแล้ว ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by TtOaNn; 29 Nov 2008, 09:04:49.

Dell 12นิ้ว Netbook ตัวใหม่ครับ สวยทน เคลมง่ายเคลมไว สบายๆ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
      Dell 12นิ้ว Netbook ตัวใหม่ครับ สวยทน เคลมง่ายเคลมไว สบายๆ
      ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ผมต้องการแค่ 3 ทางเลือกที่ให้ไว้ครับ ตัวอื่นไม่สนใจครับ

คือผมต้องการแค่ คอมไร้ผ้าห่ม(ชั่วคราว) มาใช้เวลาไปนอกบ้านครับ อย่างเช่นเวลาออกทริปถ่ายภาพอะไรประมาณนี้ครับ ไม่ใช้เอามาใช้จริงจัง ถ้าคอมเกิน 1 kg ผมก็มีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องซื้อก็ได้

รอท่านอื่นช่วยแนะนำครับ ขอบคุณครับ
      Last edited by TtOaNn; 28 Nov 2008, 12:12:21.

Comment

Originally posted by TtOaNn View Post
        รบกวนอ่านรายละเอียดนิดนึงครับ (ยาวหน่อย ต้องขออภัย)
        1. HP Mini Note 1001TU ; ATOM 1.6 HD 60G ram 1G
        2. Toshiba NB100 ; ATOM 1.6 HD 80G ram 512K
        3. Fujitsu M1010 ; ATOM 1.6 HD 60G ram 1G
        ขอบคุณครับ
        เป็นผม จะตัดสินเลือกเล่น อยู่ 2 ค่าย จาก 3 ค่าย ที่คุณเลือกมา
        คือ ตัว HP ออก
        และ จะมาเปรียบเทียบ Toshiba กับ Fujitsu ทั้งราคา และสเปกเครื่องครับ
        รวมถึงบริการหลังการขายด้วย

แต่ถ้าให้ผมเลือก เล่นน่ะตอนนี้ผม เชียร์ Fujitsu อ่ะ
        เห็นพี่ที่ บ. ก็ใช้ Toshiba อยู่ รุ่นหนึ่งผมรู้สึกไม่ประทับใจกับมันซักเท่าไร

Comment

อ่านเสป็คมาแล้วครับ
          เทียบจุดต่างกัน ( อ้างอิงจากเวบ NotebookSpec )
          CPU/Chipset/VGA/Ram/น้ำหนัก/OS เท่ากัน
          ็HDD 60 GB เท่ากัน แต่ี HP จะเป็น 60 G 4200 RPM..
          ฟูจิสึ 60 G 5400 RPM..
          ( ฟูจิสึรอบการหมุนดีกว่า )
          ขนาดจอ HP 10.2 ฟูจิสึ 8.9
          USB ฟูจิสึมี 3 port ซึ่งมากกว่า HP
          ( อารมณ์ผมนะ ถ้าจะเอาไปใช้งาน 3 รู 1 เสียบเมาส์ อีก 1 รูไว้เสียบทรัมไดฟ์
          อีก 1 เผื่อไว้เสียบทรัมอีกอันหรือ HDD Ex )
          ฟูจิสึมีช่อง Express Card ซึ่งไอ้ตรงนี้ละครับทีไ่ด้เปรียบมากๆเลย
          Web cam มีด้วยกันทั้งคู่
          แต่แบต ฟูจิสึมีเพียง 4 Cell เท่านั้นในขณะที่ HP มี 6 cell
          ( ต้องมองเชิงลึกแล้วครับว่า 2 ตัวนี้ตัวไหนทานไฟมากกว่ากัน )
          ประกัน ฟูจิสิ 3 ปี HP 1 ปี ตรงนี้แล้วแต่นะครับ
          บางท่านก็ไม่ได้ซีเรียส เพราะคิดจะใช้แป๊บๆเท่านั้น
          ฟูจิมีระบบ Fingerprint Reader ( ปั้มรอยนิ้วมือแทน password ) ด้วย
          ( สำหรับผมไม่ค่อยจำเป็น )

ราคา***งกัน 3 พัน

ส่วนตัวผมนะครับ ผมเชียร์ฟูจิสึ เพราะผมมั่นใจแบนด์นี้พอสมควร
          อีกอย่างคือฟูจิสึมักจะผลิต NB เล็กๆอย่างเชี่ยวชาญอยู่แล้ว
          คงไม่มีปัญหาเรื่องความคงทน แต่ก็ลองไปหาข้อมูลอื่นๆต่อนะครับ

Comment

ผมว่าน่าจะ Fujitsu นะ(made in japan)

Comment

MacBook Air โลด

Comment

Working...
              X