Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu วิ่งไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu วิ่งไม่เต็ม

คือผมใช้ E7400 MB ECS P4M900T-M2 แล้วทำไมในcpu-z มันวิ่งแค่ 1596.2MHzอ่ะคับ
    ผมเข้าไปปิด C1E TM2 EIST แล้วแต่มันยังเท่าเดิม ช่วยทีคับเล่นเก่มแรงๆไม่ได้เลยคับมันกระตุก

ใช้ได้ผลใน Note Book
    ลองดู

Comment

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Sup...ID=69&LanID=17
      ในเวปมันไม่ได้บอกว่าซัพพอร์ทซีพียูตัวนี้แต่ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ

Comment

ใช้วินโดว์อะไรครับ

Comment

เปลี่ยนเป็น manual ด้วยน้ะครับ ใน bios

Comment

--

Comment

Up Bios
              เพิ่มตัวคูณในเมนบอร์ดเอง
              หรือกับมาเปิดหมวด C1E แล้วลองเล่นเกมดูว่ากระตุกไหมถ้าไม่ก็ไม่ต้องปิดก็ได้ ไม่เปลืองไฟดี
              แต่ถ้ากระตุกขอรายละเอียดเกม การ์ดจอ แรม ด้วยครับ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                ใช้วินโดว์อะไรครับ
                ใช้ window xp sp3

Comment

Originally posted by karaboon View Post
                  Up Bios
                  เพิ่มตัวคูณในเมนบอร์ดเอง
                  หรือกับมาเปิดหมวด C1E แล้วลองเล่นเกมดูว่ากระตุกไหมถ้าไม่ก็ไม่ต้องปิดก็ได้ ไม่เปลืองไฟดี
                  แต่ถ้ากระตุกขอรายละเอียดเกม การ์ดจอ แรม ด้วยครับ
                  ram ddr2 677 4gb
                  vga ati hd4350

Comment

Working...
                  X