Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ปรินเตอร์hpช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ปรินเตอร์hpช่วยที

คือมันขึ้นสถานะหยุดชั่วขณะ ปรินไม่ได้เลย แต่มันปรินแบบทดสอบหรือcopy ซีรอกได้
    จะทำไงดีงานด่วนด้วย ช่วยทีจ้า
    ถามอีกข้อเวลาเปิดเครื่องปรินมันจะทำการปรินแบบทดสอบทุกครั้งเลยจะแก้ยังไงดีหมึกก็แพงมีทางแก้ไหมจ้า

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยนะจ้า

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองถอดหมึกทั้งหมดแล้วเปิดเครื่องดูอะคับ เส็ดแล้วค่อยใส่หมึกเข้าไปใหม่คับ

Comment

เป็นเครื่้อง MultiFunction ใช่หรือเปล่าคับ
        ถ้าใช่ สังเกตดูที่แผนทดสอบที่ปริ้นออกมา ลองอ่านมันดูซักหน่อย
        บนนั้น จะมีแถบๆ ไว้สำหรับตั้งค่าเครื่องพิมพ์
        วิธีใช้โดย เอาแผ่นนั้นให้เครื่องสแกนคับ

Comment

กดเข้าไปที่ start >> setting >> Printer and faxes จะเจอ ไดร์เวอร์ รุ่นที่คุณใช้
          ให้คลิกขวา แล้วลองดู บรรทัดที่ 3หรือ4 นะครับ มันจะมีคำว่า
          resume printer หรือคำว่า pause printer
          ถ้ามันขึ้นคำว่า resume printer แสดงว่า คุณไปกดหยุด ชั่วขณะ ให้กด ตรงนั้น1ที
          มันจะเป็นคำว่า pause printer แล้วลองสั่งปริ้นงานดู ครับ

Comment

Originally posted by inkman View Post
            กดเข้าไปที่ start >> setting >> Printer and faxes จะเจอ ไดร์เวอร์ รุ่นที่คุณใช้
            ให้คลิกขวา แล้วลองดู บรรทัดที่ 3หรือ4 นะครับ มันจะมีคำว่า
            resume printer หรือคำว่า pause printer
            ถ้ามันขึ้นคำว่า resume printer แสดงว่า คุณไปกดหยุด ชั่วขณะ ให้กด ตรงนั้น1ที
            มันจะเป็นคำว่า pause printer แล้วลองสั่งปริ้นงานดู ครับ
            เพิ่มเติมครับ
            start >> setting >> Printer and faxes ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าเครื่องที่คุณใช้
            ถ้ามีงานปรินท์ค้างอยู่ ให้คลิ๊กขวาแล้วกด delete หรือ cancel ออกให้หมดครับ ถ้ามันไม่ออกให้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ครับสักรอบสองรอบ รับรองออกหมด

จะเป็นแบบนี้แหละครับ ถ้าสั่งปรินท์แล้วงานเก่ายังพิมพ์ไม่เสร็จ ก็จะพิมพ์งานใหม่ไม่ได้ ต้องล้างงานเก่าออกให้หมดก่อนครับ

Comment

Working...
            X