Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของฝากจากเซียร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของฝากจากเซียร

พอดีว่างๆก็เลยไปเดินเล่นที่เซียร...เดินไปถึงอมรก็ไปเจอซิ้งแรม..
    นึกว่าจะแพงที่ไหนได้ 60 บาทเอง ก็เลยคว้ามาพร้อมพัดลมตัวเล็กตัวนึง

รูปซื้งแรมราคา 60 บ. รูปร่างเหมือนกันกะของTHERMALTAKE ยังกะแกะ
    แต่แพ็กเกตห่วยๆตามแบบจีนแดง(แต่ทามไมต้องจีนแดงงะ) เสียด้ายไม่ได้ลอง
    เพราะแรมการ์ดจอมีซึ้งอยู่แล้ว..เลยไม่ได้ลองเลย(กล้องห่วยจังรูปไม่ชัดเลย)

พัดลมขนาดเล็กเอามาติดซึ้งชิปเซตแซลแมน(พอดีแป๊ะ)ราคา 35 บ. ตอนซื้อมาก็ไม่รู้ว่ามันมีลูกเล่นอะไร....แต่เดียวมาดูกัน(รูปภาพเมื่อติดตั้งลงไป)

พอเปิดเครื่องก็พบว่า..มันมีไฟด้วยงะ..สวยดีไฟ3สี เขียว แดง น้ำเงิน ติดสว่างๆเป็นจังหวะ
    สวยดี...เอิกๆๆ

อันนี้ของถามการ์ดแลน 3 ใบ 100 คุ้มมั้กๆ เอามาทำ NAT เล่น (อีกใบเอาไปใช้แล้ว..อิอิ)

คุ้มดีจัง พันทิพย์น่าจามีมั่ง

Comment

ร้านอมรเหรอ เหอะๆๆๆ ต้องลองย่างกายเข้าไปมั้งแล้ว ไปสอยของจีนแดง....

Comment

ในอมร ยังมีของถูกๆแปลกๆอีกเยอะคับ..เช่นซึ้งแรมทองแดงทั้งแผน 60 บ. ยังมีเลย
        สาขาที่บ้านหม้อยิ่งมีของเยอะกว่าอีก...เอิกๆ..

Comment

พัดลมมันอยู่ตรงส่วนไหนเหรอ ท่าน ของอมรที่เซีย อิอิ

Comment

มีไฟด้วย กะซื้ออยู่แล้ว นึกว่าไม่มีไฟ สวย ๆ อิอิ

Comment

พัดลมอยู่ตรงที่ขายพวกอะไหล่พัดลมนะครับ...เดินเถิบมาซัก 2 ล็อก

Comment

เออ...อมรบ้านหม้อทำไมไม่มีอ่ะ เซ็งเลย

Comment

อมรที่ Lotus หน้าหมูบ้านผม ไม่ค่อยมีอะไรเรยอะ

Comment

หาซิงค์ไม่เจอครับ อยู่ส่วนไหนบอกที ไปสอยพัดลมมาแล้ว โอเคดี มีให้เทสฟรีด้วยครับ ราคาไม่โหดจนเกินไป สู้ไหวครับ

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                      เออ...อมรบ้านหม้อทำไมไม่มีอ่ะ เซ็งเลย
                      \
                      ร้านอมรบ้านหม้อก้อมีครับ ดิโอชั้น3 ครับเพิ่งไปเดินมา

Comment

เดินเซียร์ก็บ่อย ไม่เคยเจอเล้ยยย...

Comment

ซื้งอยู่ก่อนล๊อกสุดทายเลย...อยู่ด้านในสุดเลย

Comment

คุ้มครับ

Comment

ระวังหน่อยนะครับ ซิ้งค์ ถ้าไม่ดึงความร้อนจาก ram มันจะทำให้ความร้อนสะสมใน ram แล้วจะทำให้ ram อายุสั้นนะครับ
                              เหมือน ซิ้งค์ที่ใช้กับ cpu เมื่อก่อน ตัวล่ะ 100-150 แต่พอซื้อตัวละ 250 มาใส่ ลดลงไปตั้งเยอะครับ

Comment

Working...
                              X