Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยว่าเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยว่าเป็นอะไร

คือว่าพอเปิดเครื่องมันต้อง บูต 2 รอบตลอดเลย ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรแต่ยังใช้งานได้ปกตินะ

ง่ายๆ ก่อนเลย ที่เคยเจอ
    ลองสั่งลบโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ โดยเฉพาะที่ต้องโหลดเมื่อเปิดเครื่อง
    อัพเดทโปรแกรมจัดการกับไวรัสและสปายแวร์
    คลีนไฟล์ขยะ ดีแฟรกฯ ใหม่
    ลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ (ไปโหลดมา) ไล่จากเมนบอร์ด วีจีเอ ...ฯลฯ
    น่าจะดีขึ้นครับ

Comment

ผมว่า ไดร์เวอร์นะครับ ก่อนเกิดอาการนี้ คุณลงโปรแปรมหรือว่าทำอะไรหรือเป่าครับ
      หรือว่าอยู่ ดี ๆ มันก็เป็นครับ

Comment

อัพ F/W ครับ

Comment

Originally posted by O-Man View Post
          ง่ายๆ ก่อนเลย ที่เคยเจอ
          ลองสั่งลบโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ โดยเฉพาะที่ต้องโหลดเมื่อเปิดเครื่อง
          อัพเดทโปรแกรมจัดการกับไวรัสและสปายแวร์
          คลีนไฟล์ขยะ ดีแฟรกฯ ใหม่
          ลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ (ไปโหลดมา) ไล่จากเมนบอร์ด วีจีเอ ...ฯลฯ
          น่าจะดีขึ้นครับ
          ขอบพระคุณ

Comment

Working...
          X