Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 20,000 จัด spec ร้าน internetcafe + game online จัด spec รองรับเกมส์ AION

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การ์ดจอ สัก GF 9600 ก็พอแล้ว
    เกมส์ AION มัน ต่ำๆ GF8600 ก็ ลื่น แล้วนะ (รวมตอนคนเยอะๆ)

ถ้าเอาแพงไปจะคืนทุนช้านะ อย่างที่ ข้างบนกล่าวกันละครับ เอาไปจ่ายอย่างอื่นด้วย

Comment

ผมว่าลด vga และไปลงจอใหญ่ ๆ สวย ๆ ดีกว่า เอาแบบ t220
      แถวที่ผมอยู่ ร้านเกมใช้จอ t220 ดูแล้วน่าเข้าไปเล่นสุด ๆ แบบว่าต่อคิวเล่นเลยอ่ะ (คนเยอะมาก)

Comment

ลด VGA แล้วเอาไปเป็นค่าแอร์+โซฟา ดีกว่า~ ผมว่า8800GT ยังเหลือๆเลย

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
          ลด VGA แล้วเอาไปเป็นค่าแอร์+โซฟา ดีกว่า~ ผมว่า8800GT ยังเหลือๆเลย

ในคำพูดของคนเล่นร้าน น่ะ

แอร์เย็น โครตชอบ

โซฟาสวย เยี่ยมเลย

โต๊ะคอมสวยๆ โครตถูกใจ

ต้องมี ตู้น้ำแป๊ปซี่ โค๊ก ขนมห่อๆด้วยครับ ผมอยู่ได้ทั้งวันจริงๆร้าน นี้

ขอให้ร้านมีคนเข้าเยอะๆนะครับ

Comment

คอมแรงไม่สำคัญ เอาเด็กเฝ้าร้านสวยๆxxx เป็นพอ ^^

แอบเนียน

Comment

งบ 15,000 รวมจอ Aion สบายไม่มีกระตุก

Comment

อิอิ... ฝนตกหลับยาวเลยไม่ได้ไปละพันทิพ

pigkapu1 นี่เสีย 10 บาทเพื่อมาเหล่เด็กร้านเหรอคับเนี่ย แต่ขอบอกไว้ก่อนนะงับ หลังรามเด็กเฝ้าร้านมาจาก เอแบคเด้อ..

ทำไมราคาใน pcresource มันโด่งจังอะคับ ผมดูใน jib ละสบายตากว่าอีก
                เดียวผมจะลองจัด GF 9600GT ดูนางับ

set 1 (OK)
                ++ 160/7200 SAMSUNG SATA 7200 RPM SATA II 5-Y = 1,260
                ++ 2048/1066 KINGMAX (Box-LT) By ''Dcom'' LT = 990
                ++ LCD 19'' SAMSUNG 943BWx = 4,690
                ++ CASE GVIEW 500W = 1,400
                ++ Mouse + Keyboard + Webcam + Headphone = 1,000
                == 9,340
                >> งบเหลือ 10,660 บาท

+ 5000+ ATHLON X2 [Dcom] 3-Y = 1,990
                + ASROCK (Vga) N61P-S 3-Y = 1,550
                + 512/GF-9600 GT GALAXY PCI-E DDR2 3-Y = 3,450
                == 6,990
                >> งบเหลือ 3,670 บาท

<<< คิดทั้ง set 16,330 บาท

พอจาถูจาไถเกมส์ aion ได้ไหมคับ ผมเห็น spec FPS ใหม่ๆ นี่จาเป็นลม pvp งี้....

ท่านพี่ครับทำไม 8800gt มันโด่งจังอะงับ นี่ราคา www.jib.co.th นึกว่ามันจาไม่เกิน 4,000 ยอดทะลุเป้าอีกแว้วมีร้านไหนขายถูกกว่า jib ไหมงับ เอา 20 ตัวเค้าจาลดให้ไหมงับ
                256/GF-8800 GT MSI 3-Y = 4,750

set 2 (น่าสน)
                เปี่ยน 8800gt ยัดเข้าไป >> ++ = 1,300
                <<< คิดทั้ง set 17,630 บาท

Comment

ทำตามผมครับ ร้านสวยๆ ดู ล้ำสมัย ไม่โบราณ โซฟา สวยงาม เข้าสีสีร้าน แอร์เย็นๆหน้าจอ + เคสสวยๆ คนนั่งเล่นสบายใจ อิอิ สเปคคอมเอาแค่ พอเล่นได้ก็พอ อย่าลืมครับ เอาเงินทำร้านๆ ไม่พังง่ายๆ คอมเด๋วก็อัพเรื่อยๆ

Comment

ร้านคอมเอาไรมากคับ เดวมันก้ตกรุ่น

เช่นร้านอาผมนะ spec ตอนนี

AMD Sempron 3000+
                    Kingston 2 GB DDR2 800
                    GF 9400GT - 9500GT - 8600GT -7300GT
                    Asus M2N

เล่น SF ,PB ยังไหวอยุ่เลยงับ

Comment

Originally posted by HoHo View Post
                      ทำตามผมครับ ร้านสวยๆ ดู ล้ำสมัย ไม่โบราณ โซฟา สวยงาม เข้าสีสีร้าน แอร์เย็นๆหน้าจอ + เคสสวยๆ คนนั่งเล่นสบายใจ อิอิ สเปคคอมเอาแค่ พอเล่นได้ก็พอ อย่าลืมครับ เอาเงินทำร้านๆ ไม่พังง่ายๆ คอมเด๋วก็อัพเรื่อยๆ

ฟังความคิดหลายๆ คนรู้สึกมั่นใจมากขึ้น หยั่งว่าละครับ ชีวิตคือการเดินทาง

คุณ HoHo พอจะบอกได้ไหมครับว่ามีร้านแถวไหนน่า เสียค่ารถไปดูเปงแบบซะหน่อย ผมอยู่แถวลาดพร้าวนะคับ ที่ผมเล็งไว้ก็กลางๆ ซอย fbt

Comment

Originally posted by sudteenxox View Post

ฟังความคิดหลายๆ คนรู้สึกมั่นใจมากขึ้น หยั่งว่าละครับ ชีวิตคือการเดินทาง

คุณ HoHo พอจะบอกได้ไหมครับว่ามีร้านแถวไหนน่า เสียค่ารถไปดูเปงแบบซะหน่อย ผมอยู่แถวลาดพร้าวนะคับ ที่ผมเล็งไว้ก็กลางๆ ซอย fbt
                        อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่าร้านไหนครับ แต่มันเป็นความรู้สึกของพวกนั่งหน้าคอมทั้งวันอย่างผมครับขอนั่งในร้านสวยๆ คอมพอไหว ดีกว่าไปนั่งร้านห่วยๆ คอมแรงโคตรครับ ร้านสวยๆ ก็เคยเห็นผ่านตา ตามเวปอะครับ ถ้าถูกใจผมที่เคยเห็นในเวป เป็นร้าน ทูโทนครับ ส้มดำ สวยมากครับ ถูกใจวัยรุ่นมากๆ อิอิ ไม่รู้เหมือนกันว่าร้านเ้ขาแถวไหน ร้านด้านนอกมองทั่วไปครับ ด้านในสีส้ม โซฟา ส้ม+ดำ คอมก็ส้มดำ มีโคมไฟสวยๆ ด้วยครับ มี50กว่าเครื่อง แบบว่าครับ ร้านสวยอิอิ แต่ร้านอยู่กับเรายาวครับ คอมเอาแค่พอใช้เรื่อยๆ

Comment

ขอเตือนเรื่องลิขสิทธิ์เกมครับ ช่วงนี้ร้านเกมเจ๊งเพราะโดนจับเรื่องลิขสิทธิ์กันเยอะมาก
                          ถ้าจะเปิดก็ซื้อลิขสิทธิ์ของแท้ให้ถูกต้องนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินตอนโดนจับ

Comment

ผมว่าชุดที่ท่านวิกรจัด ก็อยู่แล้วครับ
                            เน้นบริการเป็นหลัก จะทำให้ลูกค้าติดมากกว่าครับ
                            ส่วน อินเตอร์เนต ต้องแรง ๆ นะครับ รวมเนตได้ยิ่งดี
                            ส่วนพวก chat hi5 web ลองดู ของ CAT ครับ ให้ค่า upload เยอะครับ
                            ติดอะไรก็ลองคุยกันได้ครับ ปรึกษาได้เลย

Comment

แหม๋ ไอผมละเหมือน Rep 20 จริง ๆ ที่บ้านก็มี แต่ไปเล่นร้านเนี่ย เพราะคนคุมร้านน่ารัก อิอิ ไปบ่อย ๆ ก็ได้แค่มองว่าจะขอเบอร์ก็ไม่กล้า เดี๋ยวแม่รู้ล่ะ เจอสากบิน !!! ฮ่ะ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by logoteen View Post
                                ขอเตือนเรื่องลิขสิทธิ์เกมครับ ช่วงนี้ร้านเกมเจ๊งเพราะโดนจับเรื่องลิขสิทธิ์กันเยอะมาก
                                ถ้าจะเปิดก็ซื้อลิขสิทธิ์ของแท้ให้ถูกต้องนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินตอนโดนจับ
                                ผมว่ามันขึ้นกับเราเริ่มนะครับ
                                ASiasoft มันคิดค่าลิขสิทธิ์ แรกเข้า 15,000 บาท + PC *1000 ต่อเครื่อง ถ้าเซต 20เครื่องก็ 30,000 บาท ปีต่อไปเสียอีก 15,000 ทุกปี

แต่ถ้าเราทำร้าน no harddisk แรกเข้า 15,000 บาท + pc server 1000 ถ้าเซต 20เครื่องก็ 16,000 บาท ปีต่อไปเสีย 1,000 บาท เพราเราลงไว้ที่ server ตัวเดียว

pc server ประมาณ 30,000 บาท (เพราะยังไงร้านคอมต้องทำ log file กฎหมายใหม่ เข้าไปศึกษากันด้วยงับ

Comment

Working...
                                X