Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา PSU XFX By Deva

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nightclaw View Post
    ตอนนี้ใช้อยู่ 2 ตัว Raidmax 1000W AE กับ XFX TS850W

ตัว XFX จ่ายไฟได้นิ่งกว่าครับ...แต่ข้อดีของ Raidmax ก็คือ พัดลมเสียงเงียบกว่ามากๆแทบไม่ได้ยินเสียงพัดลมทำงานตอน fullload เลย ต่างกับ XFX พัดลมเสียงดังกว่าการ์ดจออีก555+..และร้อนกว่า Raidmax ด้วย
    มันปรับได้ครับเสียงพัดลม PSU ปรับใน BIOS

Comment

Originally posted by gsuhplyf View Post
      แล้ว TS กับ XTR นี่ต่างกันยังไงอะครับ ผมจะสอย TS ละ ราคาถูกดี งบจำกัดมากถึงมากที่สุด
      TS รุ่นต่ำกว่าถอดสายไม่ได้ แต่ก็จ่ายไฟดีตามมาตรฐาน SeaSonic นั่นแหละ

Comment

Originally posted by gsuhplyf View Post
        แล้ว TS กับ XTR นี่ต่างกันยังไงอะครับ ผมจะสอย TS ละ ราคาถูกดี งบจำกัดมากถึงมากที่สุด
        TSที่มีขายมี2แบบ คือ80+Bronze ไส้Seasonic S12II กับ80+Gold ไส้Seasonic S12G
        ตัวS12Gเทียบเท่าXTR 750Wลงมา แต่ถอดสายไม่ได้

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
          TSที่มีขายมี2แบบ คือ80+Bronze ไส้Seasonic S12II กับ80+Gold ไส้Seasonic S12G
          ตัวS12Gเทียบเท่าXTR 750Wลงมา แต่ถอดสายไม่ได้
          ฮะ Seasonic S12II นี่แหละที่มันเจ๊งตะกี้ 5555 แต่ว่าใช้มา 3ปีกว่าละมั้ง ไฟดับบ่อยมาก ผมเพิ่งสั่งซื้อ UPS ไปเมื่อวันศุกร์ ของจะมาส่งพรุ่งนี้ แต่ของไม่ทันมาส่งมันไปสวรรค์ซะก่อน งั้นสั่ง TS ดีกว่าประหยัดดี แต่ก่อนอื่นหาตังค์ซักสัปดาห์นึงคงได้

ปล. Seasonic ที่เพิ่งเจ๊งไป ตอนผมซื้อมาผมเสียบสาย HDD ผิดด้าน ทำให้สายไฟไหม้ไปเส้นนึง HDD ก็ไปเกิด แต่ก็ใช้งานได้ปกติจนมาพังเมื่อตอนหัวค่ำนี่แหละ

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
            มันปรับได้ครับเสียงพัดลม PSU ปรับใน BIOS
            หา...จริงเหรอครับ..ไม่เคยรู้เลยว่า PSU มันปรับเสียงพัดลมได้ใน bios

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
              xtr 850w เทียบเท่าตัวใหนของ Seasonic ครับ

Comment

Originally posted by X3_440 View Post
                xtr 850w เทียบเท่าตัวใหนของ Seasonic ครับ
                XTR 850 ขึ้นไปใช้ไส้ SS X-Series

Comment

ลืมไปเลยว่า SS ผลิต OEM ให้ = = ขอบคุนทุกท่านที่บอกครับ ลืมไปล่ะ 55

แต่อย่างที่บางท่านบอก ความร้อนและเสียงพัดลมยังไม่ค่อยดีนัก ผมเลยจำแค่ว่า xfx มีปัญหาตรงนั้น (และไม่สนใจอีก) ลืมไปว่าใครผลิต

Comment

Working...
                  X