Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง GF9500GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง GF9500GT ครับ

พอดีได้อ่าน Review จากด้านบน
    เห็นว่า ราคาถูกดี+เล่นเกมสเปคกลางๆได้หลายเกมอยู่

ไม่ทราบว่าถ้าใช้ตัวนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยน power supply ไหมครับ(คอมที่ซื้อมาเป็นคอมชุด)
    ตัวเดิมใช้ GF8400 กากๆอยู่เลยครับ

พอดีผมดู power supply ไม่เป็นว่ามันกี่วัตต

รบกวนด้วยนะครับ

สบายครับ เคยใช้มาแล้ว ปรับสูงๆก็ได้บางเกมครับ อยู่ที่ขนาดจอคอมด้วย
    แต่ถ้ามีเงินเพิ่มไปเล่น 4670 ดีกว่า ช่วงนี้ค่าย ATi ดูฮิตดีกว่าค่ายเขียว ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย PSU ติดเคสเอาอยู่
    ผลเทสจากเวปGuru3d
    http://www.guru3d.com/article/ati-ra...-4670-review/8
    4670 ได้เฟรมเรท มากกว่า9500GT สิบกว่าเฟรมเกือบทุกเกมเลย
    Last edited by balldestiny; 21 Apr 2009, 15:31:19.

Comment

ตามท่าน balldestiny เลยคับจะเล่น 9500gt ไปเล่น hd4670 ดีกว่าคับ ราคาไม่ต่างกันเท่าไร แต่ประสิทธิภาพต่างกันชัดเจน

Comment

เห็น เจได ขายตัวนี้อยู่ inno 8600 gts แค่ 1,650 บาทเอง คุ้มกว่าหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by suriyon77 View Post
          เห็น เจได ขายตัวนี้อยู่ inno 8600 gts แค่ 1,650 บาทเอง คุ้มกว่าหรือปล่าวครับ
          4670 คุ้มกว่าครับ แรงกว่า

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

สอบถามนิดครับ เปลี่ยนการ์ดจอนี่ยากมั้ยอะครับ
            Last edited by l3oatsukeza; 21 Apr 2009, 17:51:11.

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
              ขอบคุณทุกท่านนะครับ

แล้ว 4670นี่ต้อเปลียน psu ไหมครับผม
              ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ

ปล.ถ้ารู้ว่า PSU กี่วัตต์จะดีมากเลย

Comment

Originally posted by vibe View Post
                ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ

ปล.ถ้ารู้ว่า PSU กี่วัตต์จะดีมากเลย
                แล้วมีวิธีดูไหมอะครับ

จะลองแงะมาดู

Comment

ดูที่ฉลากของ PSU เลยครับจะมีบอก

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ดูที่ฉลากของ PSU เลยครับจะมีบอก
                    ดูแล้วอะครับ 250watt เองครับผม

ไหวไหมอะครับ (รู้สึกมันน้อยจัง)

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
                      ดูแล้วอะครับ 250watt เองครับผม

ไหวไหมอะครับ (รู้สึกมันน้อยจัง)
                      เสี่ยงครับ 250วัตต์น้อยมาก ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

เสี่ยงครับ 250วัตต์น้อยมาก ซื้อใหม่ดีกว่าครับ
                        หรอครับ แย่จัง

แล้วมีรุ่นแบบที่ไม่ต้องเปลี่ยนบ้างไหมอะครับ(งบไม่ค่อยมี)
                        ไม่งั้นก็ตอ้งจำใจใช้มันต่อไป แล้วค่อยซือเครื่องใหม่ไปเลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

หรอครับ แย่จัง

แล้วมีรุ่นแบบที่ไม่ต้องเปลี่ยนบ้างไหมอะครับ(งบไม่ค่อยมี)
                          ไม่งั้นก็ตอ้งจำใจใช้มันต่อไป แล้วค่อยซือเครื่องใหม่ไปเลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
                          PSU ซื้อตัวล่ะไม่กี่ร้อยก็ใช้ได้แล้วครับ เอาซัก 350 วัตต์ขึ้นก็พอ

Comment

PSU ซื้อตัวล่ะไม่กี่ร้อยก็ใช้ได้แล้วครับ เอาซัก 350 วัตต์ขึ้นก็พอ
                            หรอครับ

ลองไปเช็คราคา 4670 ที่ร้าน Jib มา 3000ต้นๆ

9500gt 2500

อยากทราบว่า 2 ตัวนี้ความแรงมันต่างกันมากไหมครับ

ถ้าไม่งั้น ผมเอาส่วนต่างของ 4670 มาเพิ่ม psu จะเวิคกว่าไหมครับ

แล้วถ้าจะเปลี่ยน psu + การ์ดจอเองนี่ยากไหมครับ หรือจะยกเครื่องไปให้เขาประกอบดี

Comment

หรอครับ

ลองไปเช็คราคา 4670 ที่ร้าน Jib มา 3000ต้นๆ

9500gt 2500

อยากทราบว่า 2 ตัวนี้ความแรงมันต่างกันมากไหมครับ

ถ้าไม่งั้น ผมเอาส่วนต่างของ 4670 มาเพิ่ม psu จะเวิคกว่าไหมครับ

แล้วถ้าจะเปลี่ยน psu + การ์ดจอเองนี่ยากไหมครับ หรือจะยกเครื่องไปให้เขาประกอบดี
                              4670 แรงกว่าครับถ้ามีงบเล่นตัวนี้เลยดีกว่า ส่วน PSU ก็หา 400 วัตต์ขึ้นครับ
                              แล้วถ้าจะเปลี่ยน psu + การ์ดจอเองนี่ยากไหมครับ>>>ไม่ยากครับเสียบสายให้ถูกเท่านั้นเอง เปลี่ยนเองดีกว่าครับอย่าไปเสียตังค่าเปลี่ยนเลยครับ เปลือง

Comment

Working...
                              X