Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Catalyst Control Center cannot be started

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Catalyst Control Center cannot be started

ผมลบไดร์เวอร์ออกไป โดยใช้โปรแกรม Driver Sweeper
    พอลงไดร์เวอร์ใหม่เรียบร้อย มันขึ้น
    Catalyst Control Center cannot be started. There are currently no settings that can be configured using Catalyst Control Center ไปดูที่ device manager

มันขึ้นว่า

Windows cannot start this hardware device because its configuration information (in the registry) is incomplete or damaged. (Code 19)

ก่อนใช้ Driver Sweeper ได้เข้า Safe Mode วินโดว์หรือป่าวครับ

แล้วได้ uninstall ไดเวอร์การ์ดจอ ออกไปก่อนใช้ Driver Sweeper หรอป่าวครับ จขกท

สั้นๆ

1.uninstall ไดเวอร์การ์ดจอ ออกไปก่อน
    2.ใช้ Driver Sweeper ลบไดวเวอร์การ์ดจอที่ค้างอยู่ใน system windows ออกไปอีกรอบใน Safe Mode วินโดว์
    3.ลงไดวเวอร์การ์ดจอ 11.11b ครับ

ของเก่า พิมพ์ไว้ตั้งแต่ปี 2010

ลองอ่านดูครับ โปรแกรม อาจมีรุ่นใหม่ๆ ออกแล้ว

วิธีลบ ไดวเวอร์ ATI 10.xxx เพื่อ จะลง ไดวเวอร์ การ์ดจอ เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าเดิม

1. uninstall SDK v.xxx ที่อยู่ในเครื่อง ออกไปให้หมด ทั้ง 3 ตัว ที่เคยลงไว้ในเครื่อง แล้ว รี คอม

1.1 uninstall ไดวเวอร์ ATI CrossFireX? Application Profiles Version x.xx แล้ว รี คอม สำหรับคนที่ลงเอาไว้

2. เรียก ตัว install ไดวเวอร์การ์ดจอ ATI 10.xxx มา แล้วเลือก uninstall ไดวเวอร์ การ์ดจอ ทั้งหมด ออกไป แล้ว รี คอม

3. เข้า Safe Mode ของวินโดว์ โดยการกด F5 กับ F8 รัวๆ ก่อนเข้าวินโดว์ แล้วใช้โปรแกรม Driver Sweeper 2.1.0 เลือก ลบ ไดวเวอร์ การ์ดจอ ATI ที่เหลือ ค้างในระบบวินโดว์ จะเจอ ประมาน 20 กว่าไฟร์ ออกไปให้หมด แล้ว รี คอม

3.1 เข้าไปในโฟร์เดอร์ \Users\xxxx\AppData\Local\ATI & Roaming\ATI as well! แล้วไปลบโฟร์เดอร์ Ati ทั้งหมดออก

4. เปิดโปรแกรม CCleaner แล้วเลือก Registry >Scan for Issues Fix selected issues >เลือก No > Fix Issue All >Close

5 เปิดโปรแกรม Auslogics Registry Cleaner เลือก Computer Clean Up >Start Register Cleaner >เลือก Advanced Registry Scan >Next >Next >

6. ที่ ปุ่ม Start ช่อง Run พิมพ์ regedit แล้วกด Enter จะเปิด โปรแกรม regedit แล้ว เข้าไปตามหัวข้อ LocalMachine\Software\Delete Every Folder ATI & AMD | Navigate to CurrentUser\Software แล้วลบ AMD, ATI ให้หมด

7. ลง ไดวเวอร์ การ์ดจอ ATI 10.xxx แล้ว รี คอม

8. ลง ATI Stream SDK v2.1 โดยตอบ ตกลง ทุกอย่างที่มีให้ลง แล้ว รี คอม

จบ วิธีลบไดวเวอร์การ์ดจอ ATI คับ

อย่าลืม โหลด โปรแกรม CCleaner กับ Auslogics Registry Cleaner มาไว้ใช้นะคับ
    Last edited by THEFOOL; 29 Nov 2011, 18:15:51.

Comment

ไม่ได้เข้าอะครับ ผมทำตามนี้อะครับ แต่ลืมทำข้อ 2

1. ไปที่ Contron Panel > Add or Remove Program (Uninstall Program)

2. ไปที่โฟลเดอร์ไดร์เวอร์ใหม่ที่เราโหลดมา (หรือจะเป็นไดร์เวอร์เก่าก็ได้)
      ดับเบิ้ลคลิกตัว Setup เลือกภาษาเสร็จ แล้วให้เลือกยกเลิกการติดตั้ง
      แล้วเลือกแบบกำหนดเอง (Custom)
      ติ๊กให้หมดทุกอัน ยกเว้น "ไดร์เวอร์ตัวกรอง USB" หรือ AMD USB Filter

รอจนมันเคลียร์ตัวเองเสร็จ
      ถ้ามันถามให้รีเครื่องไหม กด ไม่ (No)

3. ใช้ Remove in AppData & Program Files.bat แล้วจะหายไปเอง เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

4. ใช้ Delete in regedit.reg กด Yes > OK

5. ใช้ Driver Sweeper.exe
      ติ๊กที่หน้า AMD - Display กด Analyse และ กด Clean > OK
      ถ้ามันถามให้รีเครื่องไหม กด OK (เครื่องก็จะรี)

6. ขั้นตอนนี้ให้ทำก่อนติดตั้งไดร์เวอร์ตัวใหม่ หลังจากรีเครื่องมาแล้วเท่านั้น*
      ใช้ กดก่อนลงไดร์เวอร์ใหม่ หลังจากรีเครื่องมาแล้ว.reg กด Yes > OK

7. ไดร์เวอร์เก่าถูกลบจนเกลี้ยงแล้ว รวมทั้งการตั้งค่าต่างๆด้วย

8. ลงไดร์เวอร์ใหม่ได้ตามต้องการ

Comment

สั้นๆ

1.uninstall ไดเวอร์การ์ดจอ ออกไปก่อน
        2.ใช้ Driver Sweeper ลบไดวเวอร์การ์ดจอที่ค้างอยู่ใน system windows ออกไปอีกรอบใน Safe Mode วินโดว์
        3.ลงไดวเวอร์การ์ดจอ 11.11b ครับ

ลองตามนี้ดูครับ อันนี้ ผมใช้อยู่ ปัจจุบัน ยังไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ผมใช้ค่ายแดงก็เป็นประจำครับ ต้องมานั้งลุ้น ลงไดร์เวอร์ได้ แต่ Catalyst Control Center ไม่ขึ้น
          โครตะละเซ็ง............
          ผมว่าผมไม่โง่ ถึงขนาดลงได้เวอร์ AMD ไม่ได้นะ แต่ผมคงวาสนาไม่ถึง AMD เเง็มๆ

Comment

ผมถามหน่อยครัยไอ้ AMD USB Filter ผมลบมันไป ไม่ไปไรใช้ไหมครับแล้วมันมีไว้ทำไมหรอครับ

Comment

ผมใช้โน๊กบุก ati 5870 11.11bลงได้ใช้ไหมครับ

Comment

Originally posted by oh_oh_yo View Post
                ผมถามหน่อยครัยไอ้ AMD USB Filter ผมลบมันไป ไม่ไปไรใช้ไหมครับแล้วมันมีไว้ทำไมหรอครับ
                เป็นไดวเวอร์ USB ครับ ลบไป บางที เม้าUSBห่วยๆ อาจทำให้ใช้งานไม่ได้ ถ้าไม่ได้ลงใหม่

Originally posted by oh_oh_yo View Post
                ผมใช้โน๊กบุก ati 5870 11.11bลงได้ใช้ไหมครับ
                ไม่ได้ครับ

ต้องไปหา 11.11b ของ โ็น๊กบุก มาลงครับ

หรือ หาพวก ไดวเวอร์ ที่โม แล้ว มี ไดวเวอร์การ์ดจอ ของ โน๊กบุก มาเพิ่ม ถึงลงได้ครับ

Comment

โน๊ตบุกใช้ได้ใช่ไหมครับ

Comment

โน๊ตบุกใช้ได้ใช่ไหมครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...-%288.930.0%29

ลองตัวนี้ น่าจะใช้ได้กับ โน๊กบุก ครับ

[AIO] AMD Catalyst 12.1 Nov22 (8.930.0) Win7
                    Support AMD Radeon All Models (Desktop & Notebook)

V-FrIeNd โม ไดวเวอร์เอาไว้แล้ว

หรือ ลองหา เวอรชั่นอื่นๆ เช่น 11.11a ใน ห้อง AMD ที่ ท่าน V-FrIeNd โม ไว้ได้ครับ ใช้กับ โน๊กบุก ได้หมด
                    Last edited by THEFOOL; 29 Nov 2011, 18:36:29.

Comment

ครับ ผมลองไดรเวอร์ อันเดิม แล้วมันเปงอย่างที่บอกอะครับ เดวลองลงไดรเวอร์เดิมใหม่ตามวิธีที่คุน THEFOOl บอกละกันครับ

Comment

ขอบคุนTHEFOOL ครับ AMD Catalyst 12.1 Nov22 ได้แล้วครับ ไดร์เวอร์นี้ สมบูรณ์ยังอะครับ

Comment

ขอบคุนTHEFOOL ครับ AMD Catalyst 12.1 Nov22 ได้แล้วครับ ไดร์เวอร์นี้ สมบูรณ์ยังอะครับ
                          ไม่มีอะไร ที่ สมบูรณ์ ครับ อิอิ

เอาว่า ถ้าใช้งานไม่มีปัญหา ไม่ค้าง ภาพไม่เน่า ดูหนังปรกติ เล่นเกมส์ไม่กระตุก ก็ใช้ได้เรื่อยๆ

ถ้าเจอเกมส์ใหม่ๆ ออกมา เล่นแล้ว กระตุก หรือ มีปัญหา แสดงผลไม่สมบูรณ์ ค่อย หาไดวเวอร์การ์ดจอ ตัวใหม่ ที่ รองรับเกมส์ใหม่ๆ มาลงครับ

Comment

Working...
                          X