Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer aspire 4740G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer aspire 4740G ครับ

ตัวเก่าจะเป็นวินโดว 7

แต่ 7 นี่แม่ลองใช้ดูแล้วไม่ค่อยถนัด

ผมเลยเปลี่ยนเป็น XP แล้วหาไดรเวอร์มาลงเอง ก็ลงได้หมด

เลยอยากทราบว่า ถ้าจะลง xp dark edition 7 แล้วให้แผ่นหาไดเวอร์ให้เอง ได้มั้ยครับ

แล้ว 4740G นี่ลง 7 หรือ XP อันไหนดีกว่ากันครับ แบบ original 7 กับ XP เสถียรเท่ากันหรือเปล่า

win 7 ดีกว่า xp ครับ ไม่งั้นเขาจะทำมาเเทน xp ทำไม

Comment

ตอนนี้ window 7 ultimate build ล่าสุด เป็น build ไหนครับ

แล้วถ้าเราลงแ้ล้วเราควรเปิด update มั้ย

Comment

build 7600 ของเเท้ก็เปิด ของไม่เเท้ก็ปิดไป

Comment

ลงSeven ใหม่กว่า สวยกว่า ฟังชั่นจะsupport กับเซเว่นมากกว่าน่ะครับ
          ส่วนxp ถ้าคนยังถนัดอยู่ก็ลงได้ครับ แต่ฟังชั่นบางอย่างใช้ไม่ได้ครับ เช่น fn+เพิ่มแสงลดแสง จะไม่มีสถานะขึ้น
          ลงเสร็จปิดอัฟเดจวินโดว์จะดีสุดครับ หรือCrackให้สมบูรณ์จะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by teptop View Post
            ลงSeven ใหม่กว่า สวยกว่า ฟังชั่นจะsupport กับเซเว่นมากกว่าน่ะครับ
            ส่วนxp ถ้าคนยังถนัดอยู่ก็ลงได้ครับ แต่ฟังชั่นบางอย่างใช้ไม่ได้ครับ เช่น fn+เพิ่มแสงลดแสง จะไม่มีสถานะขึ้น
            ลงเสร็จปิดอัฟเดจวินโดว์จะดีสุดครับ หรือCrackให้สมบูรณ์จะดีกว่าครับ

ถ้าเราเปิดอัพเดตแล้วมันจะผลทางลบอย่างไรครับ

Comment

Originally posted by aonsis View Post
              ถ้าเราเปิดอัพเดตแล้วมันจะผลทางลบอย่างไรครับ
              มันไม่อัพแพทใหม่ๆให้เราไงครับ ถ้าของปลอมเราเปิดอัพเดตก็โดนจับว่าเป็นของปลอม จอก็ดำๆไงครับ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                มันไม่อัพแพทใหม่ๆให้เราไงครับ ถ้าของปลอมเราเปิดอัพเดตก็โดนจับว่าเป็นของปลอม จอก็ดำๆไงครับ

หมายถึงถ้าเรา ใช้ของแท้

แล้ว เปิด อัพเดต จะมีผลทางลบมั้ยครับ

Comment

รุ่นนี้ให้ 7 home premiumแท้มาอยู่แล้วนี่ จะไปดิ้นรนใช้อันอื่นทำไมครับ

Originally posted by aonsis View Post
                  หมายถึงถ้าเรา ใช้ของแท้

แล้ว เปิด อัพเดต จะมีผลทางลบมั้ยครับ
                  ไม่มีผลเสียหรอก อัพไปเถอะ อัพแล้วระบบมันก็เสถียรกว่าเดิม

Comment

Originally posted by K8 View Post
                    รุ่นนี้ให้ 7 home premiumแท้มาอยู่แล้วนี่ จะไปดิ้นรนใช้อันอื่นทำไมครับ

อ๋อ

ผมลง XP ให้แม่ครับ

ท่านใช้ถนัดกว่า

Comment

Working...
                    X