Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อสายต่อความยาว psu 24pin ได้ร้านไหนครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซื้อสายต่อความยาว psu 24pin ได้ร้านไหนครั

คือผมซื้อเคส cm690 มาแล้วสาย 24pin ของ psu มันไปไม่ถึงเมนบอร์ด ผมเดินหาในพันทิพย์แล้วมีแต่แบบ 20 ไป 24 ผมจะหาแบบ 24 ไป 24 ได้ร้านไหนคับ แล้วถ้าผมจะใช้แบบ 20 ไป 24 ได้รึป่าวถ้าหาไม่เจอ เพราะสาย psu ของผมมันแยกออกจากกันได้แบบ 20+4 ขอบคุณคับ
    ปล.ไปตั้งห้อง hardware แล้วไม่มีคนตอบ

เคยหาอยู่แต่หาไม่ได้เลยอ่ะครับ แบบ 24 TO 24

ถ้าเอาสะดวกก็เอา 20 TO 24 ก็ได้ครับ

ไม่งั้นก็ซื้อ 24 TO 20 และ 20 TO 24 มาอย่างละอัน แล้วตัดต่อเอา แต่ผมว่ามันจะยุ่งยาก

ปล. ผมใช้ 2 อันมาตัดต่อกัน
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      เคยหาอยู่แต่หาไม่ได้เลยอ่ะครับ แบบ 24 TO 24

ถ้าเอาสะดวกก็เอา 20 TO 24 ก็ได้ครับ

ไม่งั้นก็ซื้อ 24 TO 20 และ 20 TO 24 มาอย่างละอัน แล้วตัดต่อเอา แต่ผมว่ามันจะยุ่งยาก

ปล. ผมใช้ 2 อันมาตัดต่อกัน
      งั้นช่วยสอนวิธีตัดต่ออย่างละเอียดได้ไม๊คับ

Comment

อืมเช่นกันไอ้สายสีน้ำตาลที่บวกเข้าไปกับสายสามโวลต์เป็นสายอะไรครับ หรือว่าสามโวลต์ธรรมดา

Comment

สาย 20 ไป 24 แถว service dcom อะคับ ผมไปซื้อมาอะ ชั้น 3 4 หลังๆ ลองเดินดู 20 30 บาทมั้ง

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
            คือผมซื้อเคส cm690 มาแล้วสาย 24pin ของ psu มันไปไม่ถึงเมนบอร์ด ผมเดินหาในพันทิพย์แล้วมีแต่แบบ 20 ไป 24 ผมจะหาแบบ 24 ไป 24 ได้ร้านไหนคับ แล้วถ้าผมจะใช้แบบ 20 ไป 24 ได้รึป่าวถ้าหาไม่เจอ เพราะสาย psu ของผมมันแยกออกจากกันได้แบบ 20+4 ขอบคุณคับ
            ปล.ไปตั้งห้อง hardware แล้วไม่มีคนตอบ
            ต่อเลย

Comment

ผมซื้อที่ tkcom ครับ เส้นละ 200 บาท

Comment

ผม cm590 ก็ไม่ถึง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377659

กระทู้นี้เลยครับ 170รวมส่งครับ

Comment

พันทิพ 24-24 ผมเจอร้านหนึ่ง ร้านมันขายของเกี่ยวกะ server เดินไปถาม เจอราคาถึงกับวางเลย

มันบอกมา 500 ใช้กับserver นะ งงเลยครับเส้นแค่นี้ 500

ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                      พันทิพ 24-24 ผมเจอร้านหนึ่ง ร้านมันขายของเกี่ยวกะ server เดินไปถาม เจอราคาถึงกับวางเลย

มันบอกมา 500 ใช้กับserver นะ งงเลยครับเส้นแค่นี้ 500

ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน
                      ตัวที่ใช้กับเซิฟเวอร์ น่าจะเป็นของ Lienli มังครับ มันจะหุ้มสายถักมาทุกเส้นเลยครับ เดี๋ยวค้นรูปมาให้ดู

Comment

เกรดต่างกันมั้ง+ราคาแนวServer

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                          ตัวที่ใช้กับเซิฟเวอร์ น่าจะเป็นของ Lienli มังครับ มันจะหุ้มสายถักมาทุกเส้นเลยครับ เดี๋ยวค้นรูปมาให้ดู

ป่าวเลยท่าน ไม่มีสายถักหุ้มมา แบบไฟธรรมดานี้ละ แล้วก็ใส่ซองใสแค่นั้น

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                            ป่าวเลยท่าน ไม่มีสายถักหุ้มมา แบบไฟธรรมดานี้ละ แล้วก็ใส่ซองใสแค่นั้น
                            กำ งั้นมันคงตั้งราคาขูดเลือดแล้วล่ะครับ เพราะเท่าที่จำได้แบบมีสายถักหุ้มมันราคาไม่ถึง400นะ

Comment

ในพันทิพย์มีครับ ร้านด้านหน้า ชั้น 3 เห็นมีขายอยู่
                              Last edited by big_1981; 16 Apr 2009, 13:33:11.

Comment

Working...
                              X