Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับคนที่จะมองการ์ดจอที่แรงกว่า 980 คงต้องคิดหนักค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับคนที่จะมองการ์ดจอที่แรงกว่า 980 คงต้องคิดหนักค่ะ

สำหรับคนที่จะมองการ์ดจอที่แรงกว่า gtx 980 คงต้องคิดหนักค่ะ
    จากการสำรวจ ส่วนมาก คนเล่นเกมส์จะใช้ cpu 6xxx 8xxx ทีนี้ถ้าต้องการการ์ดจอที่แรงกว่า
    gtx 980 ก็ต้องหา cpu ใหม่แล้วค่ะ มาดูที่ fx 9590 ตัวนี้เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคนที่จะใช้การ์ดจอแรง cpu ต้องแรงด้วยจะได้ไม่เจออาการ คอคลอดค่ะ ทำให้เครื่องไม่แรงสมใจ

เพราะ ทาง fx 9590 มันหาเมนบอร์ดรองรับได้ยาก
    คือสรุปต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่

ปัญหาก็เลยเกิดว่าถ้าไปใช้ fx 9590 ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วทีนี้
    fx 9590 มันเป็นตัวสุดท้ายแล้วในซีรีย์นี้ เพราะต่อไปเขาจะไปซีรีย์ใหม่
    กันแล้ว แบบนี้คนที่ใช้ cpu amd 8350 8320 8370 แล้วจะอัพไปเป็น
    9590 มันจะคุ้มไหมคะ เพราะอัพครั้งนี้ก็จบที่ fx 9590 นะคะ
    เหมือนคนที่ใช้ phemon x6 1100t ที่มันจบที่ตัวนั้นนะค่ะ
    ถ้าจะอีพอีกคงต้องยกเครื่องทั้งเมนบอร์ดทั้งแรมทั้ง cpu เลยนะคะ
    เพราะ amd ซีรีย์ถัดไปจะใช้กับแรม ddr4 กันเลยค่ะ
    ddr3 หมดสิทแล้วนะคะ

Originally posted by กิริยาพร View Post
    สำหรับคนที่จะมองการ์ดจอที่แรงกว่า gtx 980 คงต้องคิดหนักค่ะ
    จากการสำรวจ ส่วนมาก คนเล่นเกมส์จะใช้ cpu 6xxx 8xxx ทีนี้ถ้าต้องการการ์ดจอที่แรงกว่า
    gtx 980 ก็ต้องหา cpu ใหม่แล้วค่ะ มาดูที่ fx 9590 ตัวนี้เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคนที่จะใช้การ์ดจอแรง cpu ต้องแรงด้วยจะได้ไม่เจออาการ คอคลอดค่ะ ทำให้เครื่องไม่แรงสมใจ
    คอขวด มันกลายเป็นช่องคลอดตั้งแต่เมื่อไหร่

Comment

....เวนกำ เซเลปของผม

Comment

Comment

Originally posted by กิริยาพร View Post
          ผมนี่รอดูมือดีกว่าครับ ช่องคลอดไม่อยากดู

Comment

ภาษาไทยเธอ ~~~~

Comment

..... ไรวะ ....

Comment

คอคลอด.....

Comment

Comment

FX 9 มันตัวทุรังดัน ออกมากินไฟโหด ๆๆๆคนใช้เอเอ้มดีส่วนใหญ่ ก็ไม่นึกว่ามันจะเป้นตัวทอป อยู่แล้วครับ

FX 9590 คุ้มไหม ไปตัวนี้ถ้าคิดจะไปบอกเลยว่า คนใช้เอเอ้มดีส่วนใหญ่ก้แนะว่าไปเล่นอินเทล เลยคุ้มกว่าแน่ แม้ว่าจะลดราคาลงมาเยอะแล้ว
                    แต่การใช้งานจริง จะเหนื่อยไม่รับประกันว่า จะสบายทุกเคส ทุกคน เช่น นาย ก. ใช้ดี ข.ใช้ก็แหร่ม แต่ใช่ว่า นาย ค. ใช่ว่าจะไปรอด
                    ส่วนเรื่องการ์ดกับซีพียู ผมมองว่าเป้นที่ตัวเกมส์ มากกว่า บางเกมสื ต้องยอมรับว่าแสดงศักยภาพสู้ i5 ไม่ได้ด้วยเอนจิ้น และ DX 11 ปัจจุบัน

แต่บางเกมส์ กับแสดงศักภาพได้เกินหน้าเกิน ตา
                    เรื่อง FX 9 ขอให้ทำความเข้าใจไหม่ด้วยครับ คุณ กิติยาก้อน 555 แซวนิด

เอเอ้มดีดันทุรังทำออกมาในสายตาผุ้ใช้มันไม่ไช่ตัวทอป แบบ 1100T เพราะสุบไฟขนาดเทพ ตัวทอป ยังคงเป้น 8370 8370_E มากกว่า
                    Originally posted by naja View Post
                    ภาษาไทยเธอ ~~~~
                    Originally posted by pLayGirL. View Post
                    คอขวด มันกลายเป็นช่องคลอดตั้งแต่เมื่อไหร่
                    Last edited by micronz; 7 Apr 2015, 08:54:47.

Comment

fc รายงานตัวครับ

Comment

แล้วคนที่ใช้ i5-i7 นี่ไม่ใช่คนเล่นเกมเหรอครับ

Comment

ไม่อยากดู กลัวว่าจะแปลงมา

Comment

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              ไม่อยากดู กลัวว่าจะแปลงมา

Comment

Working...
                              X