Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Upgrade Note Book ยี่ห้อใหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Upgrade Note Book ยี่ห้อใหนดีครับ

พอดีอ่านเจอว่ามีของ Hitachi 200gb หมุน 7200 รอบเชื่อมต่อแบบ SATA เห็นเค้า Review ว่าเร็วที่สุดแถมกินไฟเท่าเดิม

เลยอยากถอดเปลี่ยนกะของที่ S41 ให้มา (120gb) อ่ะครับ

ใครเคยเปลี่ยนมั่ง ต้องให้ศูนย์เปลี่ยน (มันมี Void แปะขวางอยู่) แล้วเค้าจะรับประกันใหมคับ

ขอบคุณครับ

เค้าไม่เปลี่ยนให้หรอกมั้งครับ
    อีกยี่ห้อก็มีนะครับ

Seagate 7200รอบเหมือนกัน แต่ผมเชียร์ Hitachi

Comment

ใช้Seagateอยู่ แต่เชียร์ Hitachiคับ ถ้าจะเปลี่ยนลองคุยกะทางศูนย์ดูสิครับ เค้าน่าจะติดVIODใหม่ให้ได้นะ อีกอย่างเปลี่ยนแค่Harddiskไม่น่ามีผลกับประกันครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ตอนผมใช้ASUS(ก่อนโดยโขมยงัดห้อง) โทรไปถามศูนย์ เขาบอกว่าไม่รับเปลี่ยน

Comment

Originally posted by watitta View Post
            ตอนผมใช้ASUS(ก่อนโดยโขมยงัดห้อง) โทรไปถามศูนย์ เขาบอกว่าไม่รับเปลี่ยน
            อื่มก็เคยได้ยินมาบ้างครับ

แต่เมื่อก่อน IT City พันธ์ทิพ เค้ามีบริการอัพเกรด Notebook Compaq อ่ะครับ แต่ยี่ห้ออื่น ไม่ทราบอ่ะครับ

แต่อย่างน้อยก็รู้แล้วว่า Asus ไม่รับอัพ ฮิๆ ขอบคุณครับ

Comment

น่าจะเปลี่ยนไม่ได้นะคร้าบบบบบ

ประกัน น่าจะขาดไปเยย

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                พอดีอ่านเจอว่ามีของ Hitachi 200gb หมุน 7200 รอบเชื่อมต่อแบบ SATA เห็นเค้า Review ว่าเร็วที่สุดแถมกินไฟเท่าเดิม

เลยอยากถอดเปลี่ยนกะของที่ S41 ให้มา (120gb) อ่ะครับ

ใครเคยเปลี่ยนมั่ง ต้องให้ศูนย์เปลี่ยน (มันมี Void แปะขวางอยู่) แล้วเค้าจะรับประกันใหมคับ

ขอบคุณครับ
                ของBenq ผมถามมาแล้วนะคับ เข้าบอกว่าเวลาเปลี่ยนให้ไปที่ศูนย์เปลี่ยนได้เลยคับ เข้าจะติดวอยส์ใหม่ให้แล้ว ลงประวัติไว้ อันนี้ผมไปถามที่JIBมานะ พอดีผมสนใจ S41 อยู่เลยลองถามเข้าดู เข้าบอกว่าอย่าเปลี่ยนเองนะคับ ไม่งั้นประกันน่าจะขาด

Comment

120 ยังไม่พอ เอิ้กๆๆๆ

Comment

ของคุณหลายๆ ครับ ว่าจะโทรไปถามแล้ว แต่ว่าวันนี้ยุ่งเหลือหลายครับ

ปล 120g ของผมไม่พอจิงๆ อ่ะครับ

แบ่ง HDD เป็น C = 43.5gb D = 68.1Gb ครับ

C ลงเกมส์ได้ 3 เกมส์ กะลังสบาย Lost Planet + BattleFiled2 + Command3 และก็โปรแกรมอื่นๆ อีกเหลือพื้นที่ว่างไม่ถึง 5G อ่ะครับ

D โหลด Bit หนัง อันนี้มีเท่าใหร่ก็ม่ายพออ่ะคับ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                      D โหลด Bit หนัง อันนี้มีเท่าใหร่ก็ม่ายพออ่ะคับ
                      ถูกต้อง!!

Comment

โหลดบิต เท่าไรก็ไม่พองาป ฮี่ๆ hd pc ผม 1.5tb แล้ว ยังไม่พอเลย

Comment

สงสัยถ้าเกิดไฟดับ partition structor หายได้ร้องกันแน่ๆ ตั้ง 1.5 TB เหอๆ

Comment

ความคิดผมว่าไม่น่าได้นะครับ ถ้าเปลี่ยนประกันน่าจะขาดไปเลยครับ

Comment

Originally posted by specialty View Post
                              โหลดบิต เท่าไรก็ไม่พองาป ฮี่ๆ hd pc ผม 1.5tb แล้ว ยังไม่พอเลย
                              หูวววว น่าอิจฉาอ่า

Comment

Working...
                              X