Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมe6550ของผมความเร็วมันไม่2.33อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมe6550ของผมความเร็วมันไม่2.33อะคับ

ผมเช็คในcpu-z1.4มันเห็นแค่2.0เองอะครับเพิ่งซื้อมาใหม่ยังไม่ได้ทำไรเลยคับให้เพื่อนประกอบเอง
    เล่นcysisอะไรได้ทุกอย่างครับเกี่ยวที่ไฟมันไม่พอป่าวเนีย-*-
    e6550
    p31 ds3l
    hd 250g
    ram 800 1gx2 kingmax
    xfx8800gt 512
    dvd asus 20x
    เคส givew 420w
    Last edited by overdose; 10 Jan 2008, 11:31:06.

cpu มันคงทำงานในโหมด Speed step น่ะครับ ลงปิด C1E ใน Bios ดู

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
      cpu มันคงทำงานในโหมด Speed step น่ะครับ ลงปิด C1E ใน Bios ดู
      ตานั้น ดีแล้ว ประหยัดพลังงาน (ช่วยโลกร้อน...เกี่ยวเปล่าเนี่ย)
      ถ้าจะให้วิ่งเต็มตลอด ก็ปิด C1E + EIST

Comment

ครับผมขอบคุณมากครับ คูณfluzzy,hikky นึกว่าต้องเอาไปเปลี่ยนใหม่ซะแล้ว^^"

Comment

ผมว่าเปิดไว้ดีกว่าอ่ะ ถ้าไม่ oc

Comment

Working...
          X