Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงหน่อย 2900xt cf เล่น crysis veryhigh เกิน 30f ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงหน่อย 2900xt cf เล่น crysis veryhigh เกิน 30f ไหม

ฟันธงว่า ยังไงก็ จะเล่น Crysis ปรับ VeryHigh ที่ความละเอียด 1680x1050 ให้ได้

ต้องทำอย่างไรดี ลำพัง 2900xt ผมว่า กระตุกสุด ๆ แน่

ถ้า 2900xt 2 ตัว ต่อ crossfire ใช้ได้หรือเปล่าครับ

หรือ เปลี่ยนค่าย เป็น 8800gt sli ดี

(1 )..ถ้า 2900xt cf งบที่ใช้

.........เปลี่ยน psu บวกเงินอีกประมาณ 3 พัน
    .........2900xt มือสอง ประมาณ 9500
    รวมงบประมาณ 12500

(2 )..ถ้า 8800gt sli

........psu น่าจะใช้ได้
    ........ขาย 2900xt น่าจะได้ประมาณ 9500
    ........ซื้อ 8800gt 2 ตัว 19000
    รวมงบประมาณ 9500

(3 ).... รอ ati ปลายปี

อันไหนดี

รอ ดู ATI ออก ตระกูล HD 3xxx ก่อน ดูผลงาน ของตระกูลใหม่ ATI

ส่วน CRYSIS ถึงตอนนี้ เล่นDemo แล้วรู้สึกไม่พอใจกัน

ผมว่า 2900XT ปรับ VERY high ได้อยู่ละ

เฟรม 25-30 ก็ถือว่าสบายตา

<< ต้องรอเกมออกตัวเต็ม ค่อยตัดสินใจ ว่า 2900XT ที่ซื้อมา 15000 จะขายแค่ 9500 เหรอ? เพื่อ ให้ได้ 8800 GT เหรอ ? ใช้ไปก่อน เทคโนโลยี ของ Nvdia หลังจาก 8800GT น่าจะดีขึ้นเรื่อยๆๆ เพราะลด การผลิตมา เป็นแบบ 65nm ต้นทุนมันก็ถูกลง มันเลยขายได้ ถูกกว่า 8800GTX หรือ GTS ที่เป็น 90nm แผ่นวงกลม นึงผลิต 65nm ได้หลาย ชิป ตระกูลต่อ ไปของทั้ง ATI และ nvdia อาจจะไม่ได้ แรงขึ้นเยอะ หรืออะไร แต่ที่รู้ๆๆ ถูกลง กินไฟน้อยลง

รอ รอ

มี2900XT เล่นไปเถอะ เกมปัจจุบัน อย่ารีบร้อน หรือ ร้อนใจ ใน 8800gt มีตังเก็บไว้

ตัง9500 บาท เก็บไว้ เก็บไว้

พออีกหลายเดือนผ่านไป 9500 บาทอาจได้เทคโนโล ยีรุ่นใหม่ ที่ถุกกว่านี้

Comment

รำคาญฟ่ะ ไอ้พวกบอกรอไปก่อน ชาติหน้าจะได้ซื้อป่าว การ์ดจอมันออกรุ่นใหม่ทุก 6 เดือน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
        รำคาญฟ่ะ ไอ้พวกบอกรอไปก่อน ชาติหน้าจะได้ซื้อป่าว การ์ดจอมันออกรุ่นใหม่ทุก 6 เดือน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
        อิอิตามมาเก็บ

Comment

ทำยังไงถึงจะเล่น 1650*1080 very high เปิด AA (ไม่ชอบอะไรเหลี่ยม ๆ ครับ ) ได้นะหรือ ที่ผมคิดไว้ตอนนี้ก็หา 8800GT มา SLI อีกซักตัว ติดปัญหาที่ว่าบอร์ดหาใช้ยาก ที่เล็งไว้ก็ P5N-E-SLI แต่ O/C ได้น้อยไปหน่อย
          แล้วก็ตอนนี้โก่งราคากันน่าดู เพิ่งไปพันทิพย์มาเมื่อตอนเย็นมีแต่ XFX ขายกัน 10,500 อย่างต่ำตัวธรรมดานะครับ มี Busitek ขาย 9,990 แต่ของหมด
          แต่ทำเป็นเล่นไป 10,500 นี่ขายกันยังจะแจกฟรีตอนแรกเดินวนไป saveway เห็นวางโชว์อยู่ กลับมาหายไปแล้ว ถามดูปรากฎว่าขายไปสามตัวรวด ^^''
          แถมยังมีข่าวลือว่า Crysis ไม่รองรับ SLI เอ๊ะยังไง แต่ผมว่าอันนี้ไม่น่าเชื่อเท่าไหร่หรือถ้าจริงยังไงก็ต้องมี patch แก้

ส่วนเรื่องหา 2900XT หรือ 2900Pro มา Crossfire ก็น่าสนใจครับแต่อย่างที่ท่านรู้มันกินไฟเยอะมากกกกกกก ขนาด 8800GT SLI นี่ยังกินไฟมากกว่า 2900XT นิดเดียวเอง เดือดร้อนต้องเปลี่ยน PSU แต่ถ้าท่านเปลี่ยนไปเล่น TT 850Watt อาจจะเพิ่มไม่ถึง 3,000 แล้วก็ถ้าหา 2900Pro มือสองได้น่าจะอยู่ที่ 8,500 งบก็จะลดลงเหลือ 10,500
          ก็แล้วแต่นะครับว่าชอบสีไหนมากกว่ากัน แต่ผมเชียร์ 8800GT ครับ
          Last edited by Antfield; 3 Nov 2007, 23:32:25.

Comment

รอจะดูแต่ของใหม่ ชาติหน้าก็ไม่ต้องซื้อกันแล้วครับ แบบผมอะ รอรอรอรอรอ ซื้อ P5K จนตอนนี้การ์ดจอผมเป็นแค่กากไปแล้ว

Comment

RV670XT เป็นการ์ดระดับ mid-high เท่านั้นเองคับ 256 bit แรงน้อยกว่า HD2900XT อยู่ 1 ช่วงตัวแน่นอน ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกินไฟ HD2900XT CF เป็นตัวเลือกที่ดีคับ

Comment

อาจจะไม่คุ้มเท่าไหร่นะท่านเพราะผมเคยลอง crossfire แล้วมันไม่ค่อย work เท่าไหร่ครับคะแนนน่ะขึ้นจริง(น่าตกใจมาก) แต่ในเกมส์นั้นเฟรมเรตแทบจะไม่ขึ้นเลยครับและบอร์ด Dark มันวิ่ง 16ตัวนึง 4 ตัวนึงอีกต่างหากน่ะท่าน
                ปล. ผมลองสมัยที่ใช้ 2600XT น่ะครับกับบอร์ด dark-s เหมือนกันกับคุณ K น่ะครับ

Comment

(2 ) ข้อนี้ พ่อน้องแนนต์ คงลืมไป บอร์ดท่านตามลายเซ็นไม่รองรับ ต้องมีค่าใช้จ่ายเปลี่ยนบอร์ดอีกนะครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                    อาจจะไม่คุ้มเท่าไหร่นะท่านเพราะผมเคยลอง crossfire แล้วมันไม่ค่อย work เท่าไหร่ครับคะแนนน่ะขึ้นจริง(น่าตกใจมาก) แต่ในเกมส์นั้นเฟรมเรตแทบจะไม่ขึ้นเลยครับและบอร์ด Dark มันวิ่ง 16ตัวนึง 4 ตัวนึงอีกต่างหากน่ะท่าน
                    ปล. ผมลองสมัยที่ใช้ 2600XT น่ะครับกับบอร์ด dark-s เหมือนกันกับคุณ K น่ะครับ
                    อ่ะ 2600 มันต่างกันมากกับ 2900 Crossfire น่ะ ว่าแต่ 2900Xt นี่เมมเท่าไหร่คะ
                    เพราะว่าวันนี้เปิดสุด สเปกนี้

Q6600 @ 3.2
                    SP 2900Pro 1 GB(NO OC NO MOD XT)
                    RAM G.Skill HK 1 GB x 2 1066
                    Asus อะไรหว่า MAXIMUS FOMULA หรือ อะไรน้าจำไม่ได้

ผลออกมาที่เฟรมเรท 20 - 28(2900Pro 1GB ตัวเดียวน่ะ)

แต่อาจเป้นที่จอ เพราะจอ 19" ธรรมดามั้ง หรือ 17" หว่า ก้ต้องดูกันต่อไป

Comment

Originally posted by Zoo View Post
                      (2 ) ข้อนี้ พ่อน้องแนนต์ คงลืมไป บอร์ดท่านตามลายเซ็นไม่รองรับ ต้องมีค่าใช้จ่ายเปลี่ยนบอร์ดอีกนะครับ
                      อะไรไม่รองรับคะ 965 Crossfire ได้คะ แล้วก้มันมี PCI-EX มา 2 ช่องน่ะคะ

Comment

โอ้ย ถ้าจะเสียเงินมากมายมาเพื่อเล่น CRYSIS อย่างเดียว
                        ผมขอโละเครื่องทิ้ง เอาเงินมาซื้อ PS3 ซะให้เข็ด เหอๆ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          อะไรไม่รองรับคะ 965 Crossfire ได้คะ แล้วก้มันมี PCI-EX มา 2 ช่องน่ะคะ
                          คุณอาทครับ ข้อ ( 2 ) นะ พ่อน้องแนนต์ แกจะ SLI นะครับ

Comment

Originally posted by Zoo View Post
                            คุณอาทครับ ข้อ ( 2 ) นะ พ่อน้องแนนต์ แกจะ SLI นะครับ
                            เออใช่ งั้นยอมล่ะ หันหลังให้ เราผิด

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              เออใช่ งั้นยอมล่ะ หันหลังให้ เราผิด

Comment

Working...
                              X