Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยนะค๊ะ จะไปซื้อศุกร์นี้เเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยนะค๊ะ จะไปซื้อศุกร์นี้เเล้ว

หลังจากมาสอบถาม spec ไป และได้ไปดูที่พันธ์ทิพย์มาเเล้วคะ ได้ข้อสรุปดังนี้

CPU : E6750 *****6,780

MB : P5KR *****4,390

RAM : 1024/800 corsair twin x 2 (มันเป็นเเบบกล่องนึงมี 2 อันเลยอะคะ คนขายแนะนำมา)
    กล่องละ 3,050 หรือ เป็น 1024/667 4 ตัวดีค๊ะ ราคา 3,560 เลือกไม่ถูก

GPU : XFX 8800 GTS 640MB extream *****10,500
    (ตัวนี้เป็นตัวที่ไม่เเน่ใจที่สุดถ้าไม่ดีบอกด้วยนะค๊ะ)

HD : 160/7200 Western 2 ตัว ต่อเเบบ RAID 0 . *****3,780

PSU : Enermax EG465P-VE (FMA) 460W dual fans *****2,250

Case: CoolerMaster Elite RC- 330 Medium Tower Case*****1,390

********** ราคารวมประมาณ 33,000 บาทจ้า ***********

ไม่ดีตรงไหนติชมได้เลยนะค๊ะ ยังไงรบกวนอีกรอบ เด๋วซื้อเเล้วจะถ่ายรูปมาโชให้ดูคะ

ปล. ซื้อร้าน M-INTER นะจ๊ะ คุยถูกคอดี (ถ้าร้านนี้ไม่ดีก็บอกได้นะจ๊ะ)

การ์ดจอตัวนี้ต้องซื้อ 2 ตัวนะครับ คุณใช้เองตัวนึงแล้วส่งมาให้ผมตัวนึง ถึงจะคุ้มครับ

Comment

E6750 6800
      P5KR 4400
      Rox 1Gx4 667 3600
      Galaxy 8800GT 9500
      HDD 160Gx2 Raid0 4000
      Enermax 460w 2300
      CoolerMaster Elite RC- 330 1400
      DVD-rw Sata 1200

ร้านM inter ก็o นะครับ ผมเคยซื้อร้านเขามา15เครื่องแล้วแต่ช่วงหลังๆ บริการไม่ค่อยดีนะ คนเก่าๆออกไปหลายคน ลองๆเดินๆ ดูร้านJedi หรือTK ดีกว่า ผมไม่ได้โคนา นะครับแต่ว่า ลองดูแล้วกัน หรือจะซื้อร้านM-Interก็แล้วแต่ ความพึงพอใจครับ

ลองเอาชุดAmdด้วยไหม อิๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by blackcat333 View Post
        การ์ดจอตัวนี้ต้องซื้อ 2 ตัวนะครับ คุณใช้เองตัวนึงแล้วส่งมาให้ผมตัวนึง ถึงจะคุ้มครับ

แล้วจะส่งไปให้ที่ไหนหละจ๊ะ ไม่เห็นบอกที่อยู่มาเลย อิอิอิ

Comment

Originally posted by jabola View Post
          แล้วจะส่งไปให้ที่ไหนหละจ๊ะ ไม่เห็นบอกที่อยู่มาเลย อิอิอิ
          PM มาเอาที่อยู่ผมแทนเลยครับ

ไม่น่ารีบถอยนะนี่รอเดือนหน้า 45nm มาแว้ววววว

Comment

Originally posted by kaisernoi View Post
            PM มาเอาที่อยู่ผมแทนเลยครับ

ไม่น่ารีบถอยนะนี่รอเดือนหน้า 45nm มาแว้ววววว

หรอค๊ะ แล้วจะนานมั้ยอะ ออกประมาณเมื่อไหร่หรอ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะไอ 45 nm อะ
            บอกทีนะจ๊ะ

Comment

ถ้ารอก็อาจจะได้สเปกสูงกว่านี้ในราคาเท่ากัน หรือ สเปกนี้ในราคาถูกกว่าไม่กี่ร้อยหรอก
              ถ้าจะใช้ ก็ซื้อได้เลย ไม่ต้องรอ 5 5 5

Comment

รอของใหม่ดีกว่าแน่นอน
                ไม่นานหรอกครับ...

Comment

ดัน

Comment

แล้วถ้าจะซื้อเลย spec นี้โอเคแล้วใช่มั้ยค๊ะ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่อง VGA GARD กับแรมอะคะ ยังไงก็ช่วยดูด้วยนะค๊ะ

แล้วถ้ารอนี่ต้องประมาณตอนไหนหรอค๊ะ เดือนหน้าหรอ...... รบกวนบอกหน่อยนะจ๊ะ

Comment

รอทำไมครับ รอก็ไม่ได้ใช้ ถ้าคุณจะถาม Tech คุณตามไม่ทันหรอกครับ มีกะตังก็ซื้อไปเลยได้ใช้เลย

อิๆ ถ้าไม่มั่นใจชุดที่ผมจัดให้คนอื่นจัดก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาT T

Comment

Originally posted by jabola View Post
                        หรอค๊ะ แล้วจะนานมั้ยอะ ออกประมาณเมื่อไหร่หรอ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะไอ 45 nm อะ
                        บอกทีนะจ๊ะ
                        เห็นว่าปลายเดือนหน้าเข้าไทย อาจจะกลางเดือนก็ได้ ครับ ของมันออกมาแล้ว ราคาก็ พอๆ กับ 6750 อะครับ แต่ 3.0GHz 45nm

คูณ 31 เอาแล้ว บวก เพิ่มซัก 500-800 ^^

ไม่อยากรอรีบใช้ ก็จัดไปเลยครับ
                        Last edited by kaisernoi; 20 Nov 2007, 22:37:37.

Comment

24- 2 ธ.ค 1000tip 2 สาขาจัดงานลดราคานะครับ

มันอาจไม่ถูกมากครับ แต่อาจมีบางอย่างหลุดๆ มาราคาถูกๆ ก็ได้นะ

Comment

Originally posted by kaisernoi View Post
                            เห็นว่าปลายเดือนหน้าเข้าไทย อาจจะกลางเดือนก็ได้ ครับ ของมันออกมาแล้ว ราคาก็ พอๆ กับ 6750 อะครับ แต่ 3.0GHz 45nm

คูณ 31 เอาแล้ว บวก เพิ่มซัก 500-800 ^^

ไม่อยากรอรีบใช้ ก็จัดไปเลยครับ
                            sink สวยจังแฮะ

Comment

ถ้างั้นรอก็ได้นะค๊ะ เพราะยังไม่ต้องรีบใช้เหมือนกัน คอมเก่าก็ยังมีอยู่

แต่คงรอได้เเค่ถึงเดือนธันวาคมนี่เเหละ ยังไงก็ขอบคุณมากนะค๊ะสำหรับทุก ๆ ความคิดเห็น

ถ้าไม่มีเวบนี้ก็ไม่รู้จะถามใครเหมือนกันคะ

Comment

Working...
                              X