Announcement

Collapse
No announcement yet.

TR Hr-03GT มีใครโมให้ใส่พัดลม120mmได้บ้าง??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TR Hr-03GT มีใครโมให้ใส่พัดลม120mmได้บ้าง??

พอดีอยากทราบว่าพวกพี่ๆทำกันยังไงเอ่ย???

แล้วมันดีกว่าตัวพัดลม92mmเยอะมัย

ก็ใส่ได้ไม่ยากนะครับ ใส่สายรัดไว้สองข้างก็ติดแน่นดีแล้ว
    หาพัดลมรอบต่ำๆแต่ CFM พอๆกันกับพัดลม 90มิลก็น่าจะโอเคแล้วครับ
    พอดีผมไม่มีพัดลม 90 มิลผมเลยต้องดัดแปลงเอาแบบนี้ครับ
    Last edited by Leim; 21 Nov 2008, 15:31:27.

Comment

Originally posted by Leim View Post
      ก็ใส่ได้ไม่ยากนะครับ ใส่สายรัดไว้สองข้างก็ติดแน่นดีแล้ว
      หาพัดลมรอบต่ำๆแต่ CFM พอๆกันกับพัดลม 90มิลก็น่าจะโอเคแล้วครับ
      พอดีผมไม่มีพัดลม 90 มิลผมเลยต้องดัดแปลงเอาแบบนี้ครับ
      ไม่ทราบว่าเอายางมารับไว้แล้วพอมันร้อนๆมันไม่ละลายหลอครับ

Comment

ผมใช้พัดลม 9 ซม 3 ตัวครับ มัดรวมกัน

Comment

Originally posted by united View Post
          ไม่ทราบว่าเอายางมารับไว้แล้วพอมันร้อนๆมันไม่ละลายหลอครับ
          ก็อย่าไปใช้หนังยางรัดสิครับ หุๆๆ

เค้าก็ใช้ Cable Tile รัดกันทั้งนั้นแหล่ะครับ พวก 120ex ใส่กับพัดลม 12 เซนที่คลิบมันล๊อคใช้ไม่ได้ เค้าก็ใช้ Cable Tile ตัวนี้ในการยึดไว้ก็เท่านั้นครับ

ส่วนจะละลายหรือเปล่า อุณหภูมิตรงฟินมันไม่ถึง 50 องศาหรอกครับถ้ามีพัดลมเป่า (เฉลี่ยอยุ่ที่ 35 - 45 องศา) ไม่ต้องไปกังวลครับ นอกเสียจากท่านจะใช้หนังยางรัดของธรรมดา แบบนั้นนานๆเข้าก็ขาดครับ

ลองหาดูนะ

Comment

ของใหม่ๆนี้ท่อมันเงางามจริงๆเลย เหอๆ

Comment

ใช่ครับ Cable Ties (ที่รัดสายไฟน่ะ) ค่อยๆสอดให้ตรงกับรูพัดลมและไม่จำเป็นต้องดึงให้มันตึงมากนะครับ
              Last edited by kt_shy; 23 Aug 2008, 08:34:24.

Comment

Originally posted by kt_shy View Post
                ใช่ครับ Cable Ties (ที่รัดสายไฟน่ะ) ค่อยๆสอดให้ตรงกับรูพัดลมและไม่จำเป็นต้องดึงให้มันตึงมากนะครับ

สวยมากครับท่าน
                เคสสะอาดสะอ้านดีจริงๆ ของผมนี่สิ... สนิมขึ้นเคสแล้วเนี่ย หุๆๆ

Comment

อืม..ของผมก็สนิมขึ้นเหมือนกัน..เดี๋ยวจะหาเวลา เอาสีมาพ่นบ้าง..ฮ่าๆ

Comment

sink cpu ผมยังใช้Cable Tiesยึดเลยครับ ไม่มีฐานรอง อิๆ หนาแน่นทนนาน ยึด4รูsocket 775

Comment

Working...
                    X