Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนเครื่องเสียงคอม เสียงเบสมีผลต่ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนเครื่องเสียงคอม เสียงเบสมีผลต่ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์หรือป่าวครับ

เนื่องจากผมเป็นคนชอบฟังเพลงและดูหนังเสียงดังมาก มากขนาดที่เบสมันทำให้คอมพิวเตอร์ผมสั่นได้ทั้งเครื่อง โต๊ะคอมสะเทือน เมาส์กระติกไปกระติกมาได้เอง ไม่ถึงขนาดกระโดดนะ แต่เมาส์มันจะเลื่อนไปมานิดๆหน่อยๆไม่อยู่ตำแหน่งเดิม มือวางบนที่วางคีย์บอร์ดไม่ได้มันสั่น บางช่วงที่เบสมันลงต่ำๆ เคสกระพือ ย้ำ เคสกระพือจริงๆ

ด้วยความเป็นห่วงว่าอุปกรณ์ที่อยู่ในเคส เช่น ฮาร์กดิสก์ DVD-ROM และอีกหลายๆชิ้นที่มันสะเทือนได้มันจะพังก่อนเวลาอันควรผมเลยอยากรู้ว่าเสียงเบสมันมีผลมากขนาดไหน

ปล. ผมใช้ซัฟวูฟเฟอร์ของ JBL.ES250P 12นิ้ว ซับวูฟเฟอร์อยู่***งจากคอมประมาณ 1.50 เมตร และวางอยู่กับพื้น ไม่ได้วางบนโต๊ะ
    Last edited by badghost; 2 Oct 2008, 14:54:08.

อืม ผมไม่ใช่นักบริโภคเบส

Comment

กระพือดังครากๆ เนี่ยรบกวนโสตประสาทการรับฟังครับ พวกอุปกรณ์จานหมุนทั้งหลายแหล่ในเครื่องอายุไม่ค่อยสั้นลงหรอก อุปกรณ์พวกนี้สักพักเดี๋ยวท่านก็ต้องอัพเกรดไปเรื่อยครับ

Comment

ง่ะ ถ้าขนาดที่กล่าวมาข้างต้น สิ่งที่จะพังก่อนเวลาอันควร ไม่น่าจะใช่อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ น่ะครับ 555

Comment

ถ้าแบบนี้พัง hdd samsung ผม bad แดก1ตัว

Comment

ผมว่าเป็นห่วงสุขภาพหูตัวเองก่อนดีกว่ามั้ยครับ

Comment

สรุปว่า ไม่มีผลอะไรต่อคอมพิวเตอร์

Comment

คอมพิวเตอร์ซื้อใหม่ได้ หูซื้อใหม่ไม่ได้นะครับ

ของผมเมื่อก่อน ทั้งเที่ยวกลางคืน ฟังเพลงดังๆ เปิดเพลงฟังในห้องดังๆ ฟังหูฟังดังๆ ต่อเนื่องกันเป็นเวลานาน
                หลายปี

สรุป หูขวาผมได้ยินรายละเอียด เสียงแหลมน้อยกว่าหูซ้าย ดีที่ยังไม่เสีย
                เดี่ยวนี้เลยเปิดพอประมาณ กำลังดี กลัวหูดับไป

ส่วนเพื่อนผมหูดับไปข้างนึง คือ หูข้างนึงไม่ได้ยินอะไรเลย

ถือว่ามาบอกเล่าสู่กันฟังนะครับ อย่าคิดมาก แต่ระวังไว้ก็ดีครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                  คอมพิวเตอร์ซื้อใหม่ได้ หูซื้อใหม่ไม่ได้นะครับ

ของผมเมื่อก่อน ทั้งเที่ยวกลางคืน ฟังเพลงดังๆ เปิดเพลงฟังในห้องดังๆ ฟังหูฟังดังๆ ต่อเนื่องกันเป็นเวลานาน
                  หลายปี

สรุป หูขวาผมได้ยินรายละเอียด เสียงแหลมน้อยกว่าหูซ้าย ดีที่ยังไม่เสีย
                  เดี่ยวนี้เลยเปิดพอประมาณ กำลังดี กลัวหูดับไป

ส่วนเพื่อนผมหูดับไปข้างนึง คือ หูข้างนึงไม่ได้ยินอะไรเลย

ถือว่ามาบอกเล่าสู่กันฟังนะครับ อย่าคิดมาก แต่ระวังไว้ก็ดีครับ

หูขวาทั่นได้ยินรายละเอียดน้อยลงลองเอาสายเงินไปต่อแทนดูครับจะได้ยินเสียงแหลมดีขึ้น รายละเอียดเพิ่มขึ้น

ล้อเล่นนะครับ ^^

ป.ล. อ่านแล้วน่ากลัวจัง

Comment

ระวังหูจะพังก่อนคอมนะครับ

Comment

น่าอิฉฉาจัง ที่บ้านผมเปิดแบบนี้ไม่ได้ อ่ะ

Comment

หุหุ ผมว่าน่าจะมีผลนะ แรงกระแทก ขณนั้น

ผมว่า หา ฐานวาง com ก็ดีครับ อย่าวางระนาบเดียวกับ sub

อย่างน้อยๆ ตัวฐานก็ลดแรงกระแทกจาก sub

ของผม เหมือนกันแต่ไม่เปิดดังเท่าท่านนะ แต่ของผม cosmos s มีขามาอยู่แล้วผมแค่ เอาฟองน้ำหนาๆหุ้ม ไม่ก็รองเอาไว้

แค่นั้นเอง

Comment

เห็นหัวข้อนึกว่า ซับคอมธรรมดาที่ไหนได้ ซับ HT เหอะๆ อยากได้จังยิ่งบ้านไม้คงมันดี

Comment

ถ้าเป็นงั้น คอมฯ ที่บ้านผมก็พังไปหลายตัวแล้วล่ะครับ เพราะผมชอบเสียงเบสมากกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by sierra View Post
                              หูขวาทั่นได้ยินรายละเอียดน้อยลงลองเอาสายเงินไปต่อแทนดูครับจะได้ยินเสียงแหลมดีขึ้น รายละเอียดเพิ่มขึ้น

ล้อเล่นนะครับ ^^

ป.ล. อ่านแล้วน่ากลัวจัง
                              พอดีหาซื้อสายเงินไม่ได้นะครับ
                              5555555555 แซวได้ครับ ไม่ซีเรียส

สงสัยหูผมคงเทพ ข้างนึงฟังเสียงย่านต่ำ อีกข้างฟังย่านสูง

Comment

Working...
                              X