Announcement

Collapse
No announcement yet.

Half-Life 2 ปัญหาเกิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Half-Life 2 ปัญหาเกิด

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=35BFCD7847Y1TIW51CUC[GVZLFS9F6
    จากภาพ ตามปกติ ตัวที่ยืนอยู่หน้าประตูมันจะนำเราเข้าไปยังห้อง แต่นี่มันยืนนิ่งอยู่ ทำไรไม่ได้ ผ่านไม่ได้ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นBUG จริงอยู่เกมนี้มีปัญหาเรื่องAI แต่ผมก็แก้แล้ว AI ก็ไม่ขึ้น อยากรู้วิธีแก้มันแก้ยังไง เพราะ อยากเล่นต่อมาก ๆ เล่นมาได้เยอะแล้ว

เขาเรียกว่า อาการ AI Disable ครับ เป็นอาการเกิดจากการเล่นโดยไม่ได้ใช้แผ่นแท้เล่น ผมลืมแล้วว่าแก้ไขไง ลองความเห็นต่อไปก็แล้วกันครับ แต่แก้ไขได้โดยการเริ่มเล่นฉากนั้นใหม่แต่แรกเลยครับ เล่นรวดเดียวให้จบฉากไปเลยครับ ถ้าคุณเซพระหว่างฉาก แล้วปิดเกม โหลดเซพใหม่ก็จะเกิดอาการอย่างนี้อีกครับ

Comment

แผ่นแท้ก็เป็นบางครั้งครับ

Comment

Originally posted by stringman View Post
        เขาเรียกว่า อาการ AI Disable ครับ เป็นอาการเกิดจากการเล่นโดยไม่ได้ใช้แผ่นแท้เล่น ผมลืมแล้วว่าแก้ไขไง ลองความเห็นต่อไปก็แล้วกันครับ แต่แก้ไขได้โดยการเริ่มเล่นฉากนั้นใหม่แต่แรกเลยครับ เล่นรวดเดียวให้จบฉากไปเลยครับ ถ้าคุณเซพระหว่างฉาก แล้วปิดเกม โหลดเซพใหม่ก็จะเกิดอาการอย่างนี้อีกครับ
        AI Disable ไม่มีปัญหาครับ ถ้ามีปัญหามันจะขึ้นคำว่าAI Disable แล้วก็ กด Shift-~ มันจะขึ้นหน้าควบคุมมา ก็พิมว่าAI_Disable แล้วมันก็หายไป แต่ไอ้เจ้านี่มันไม่ขึ้นAI Disable ฟ้องเลย นิ่งซะงั้น

Comment

Originally posted by assassin View Post
          AI Disable ไม่มีปัญหาครับ ถ้ามีปัญหามันจะขึ้นคำว่าAI Disable แล้วก็ กด Shift-~ มันจะขึ้นหน้าควบคุมมา ก็พิมว่าAI_Disable แล้วมันก็หายไป แต่ไอ้เจ้านี่มันไม่ขึ้นAI Disable ฟ้องเลย นิ่งซะงั้น
          จริงง่ะ เป็นงี้ 3 รอบเลยเลิกเล่น นึกว่าต้องเล่นใหม่อย่างเดียว

Comment

ผมก็มีปัญหาครับเรื่องนี้
            แต่วิธีการผมคือเล่นให้จบ Chapter แล้วออก วันหลังก็เริ่มเล่น Chapter ต่อไป

Comment

ก็ออกแล้วเข้าใหม่ หรือบางครั้งก็ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็น่าจะได้แล้วนะครับ
              (ผมเคยเป็น2รอบ แต่ออกละเข้าใหม่ก็เล่นได้ละครับ)

Comment

Working...
              X