Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดู Harddisk ว่าเป็น SATA I หรือ SATA II ดูยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีดู Harddisk ว่าเป็น SATA I หรือ SATA II ดูยังไงครับ

ผมมี harddisk seagate อยู่ 1 ตัวอยากทราบว่า เป็น SATA I/II
    ดูตรงไหนครับ

ดูที่ ตูด HDD มีจั้มเปอร์ให้เสียบหรือเปล่า SATA1/SATA2 ถ้าไม่มี ก็ SATA1 ครับ

Comment

มีขา jumper ครับแต่ไม่มีตัวเสียบมาจำเป็นต้องใช้หรือเปล่า
      ถ้าจำเป็นหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by sind View Post
        มีขา jumper ครับแต่ไม่มีตัวเสียบมาจำเป็นต้องใช้หรือเปล่า
        ถ้าจำเป็นหาซื้อได้ที่ไหนครับ
        มันมีบอกนี้ครับ ที่สติกเกอร์นะครับ รู้สึกว่า ไม่เสีบยจะเป็น SATA2 นะ เสียบจะเป็น SATA1 ไม่แน่ใจลืมนะลองดูแล้วกัน

Comment

ขอบคุณมาครับคุณwikorn

Comment

พนักงานคนนึง บอกผมว่า sata 1 เลิกผลิตแล้วหนิครับ หรือที่พันทิพย์ยังหลงเหลืออยู่ครับ

แล้วงี้ คนที่ซื้อ sata 1 ไปเครมแล้วจะได้ sata 2 รึปล่าวครับเนี้ย

Comment

Originally posted by soniconline View Post
              พนักงานคนนึง บอกผมว่า sata 1 เลิกผลิตแล้วหนิครับ หรือที่พันทิพย์ยังหลงเหลืออยู่ครับ

แล้วงี้ คนที่ซื้อ sata 1 ไปเครมแล้วจะได้ sata 2 รึปล่าวครับเนี้ย
              เครมได้ 2 เปล่านั้นผมไม่รู้ ที่แน่ SATA1 ทั้งหมด เป็น เดทสต็อก ร้านต้องรีบระบายแน่ๆ ซื้อก็ดูๆหน่อยแล้วกัน ครับ มันเลือกผลิตแล้วจริงๆ

Comment

Working...
              X