Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงคราวนี้ผมโดนกะเค้าซะแล้ว (โฟลเดอร์ผี) New Folder

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงคราวนี้ผมโดนกะเค้าซะแล้ว (โฟลเดอร์ผี) New Folder

เรื่องมีอยู่ว่า หลายวันมาแล้ว ได้ทำการกำจัดไฟล์ไร้ค้าไป ลบไปลบมาเจอโฟลเดอร์เทพซะงั้น มันคือ New Folder เป็นไงล่ะครับ ตอนแรกก็นึกว่าจะลบง่าย ลองใช้ Unlocker ก็ไม่ได้ผล ปิด Proceed ก็ไม่มีชื่อไฟล์ที่ทำการรัน แปลกครับ ตั้งแต่ใช้คอมมาก็เจอครั้งแรกครับ

ตามรูปใครมีวิธีแนะนำมานะครับ เห็นแล้วหมั่นไส้อยากลบทิ้งมากรกตาครับ ไม่อยากซ่อน มันลองของผม
    Attached Files

อย่าปล่อยให้มีนลอยหน้าลอยตาครับพี่น้อง

Comment

คิดว่า เป็นที่ file ข้างใน folder นะงับมะช่ายที่ folder เพราะ ชื่อที่ขึ้นเตือนมาว่าหาไม่เจอมัน "CATIZBXQ" นิม่ายช่ายตัว "New Folder"

ผมเคยเป็นกรณีเจอ อาการแบบนี้ ลองลบ ใน safe mode + boot ด้วย OS จาก HDD ตัวอื่น หรือ แผ่น DOS มาลบดูงับ ถ้ามะหายก็ ..คงต้อง format hdd ใหม่อะงับ เพราะ Index ของ hdd มันเพี้ยนอะงับ ยกเว้น HDD มี bad ไว้กรณีนึง หึๆ
      Last edited by Teardrop; 21 Dec 2007, 15:37:19.

Comment

ลองลบใน safe mode ดูมั้ยครับ

[ ไม่รู้นะ ผมมั่ว ]

Comment

กำ แล้ววว

Comment

โดนซะแล้ว...

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post

ตามนั้น

Comment

อิอิ....สงสัยจาใช้ปากกาเขียน ลบยากหน่อย

Comment

Safe mode แล้ว Show Hidden Files ด้วยครับ

Comment

ผมจะลองทำดูครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                      คิดว่า เป็นที่ file ข้างใน folder นะงับมะช่ายที่ folder เพราะ ชื่อที่ขึ้นเตือนมาว่าหาไม่เจอมัน "CATIZBXQ" นิม่ายช่ายตัว "New Folder"

ผมเคยเป็นกรณีเจอ อาการแบบนี้ ลองลบ ใน safe mode + boot ด้วย OS จาก HDD ตัวอื่น หรือ แผ่น DOS มาลบดูงับ ถ้ามะหายก็ ..คงต้อง format hdd ใหม่อะงับ เพราะ Index ของ hdd มันเพี้ยนอะงับ ยกเว้น HDD มี bad ไว้กรณีนึง หึๆ
                      Originally posted by REDSTORM View Post

Originally posted by zombieto View Post
                      กำ แล้ววว
                      Originally posted by iambeerse View Post
                      โดนซะแล้ว...
                      Originally posted by zman View Post
                      ตามนั้น
                      Originally posted by one View Post
                      อิอิ....สงสัยจาใช้ปากกาเขียน ลบยากหน่อย
                      Originally posted by kingza99 View Post
                      Safe mode แล้ว Show Hidden Files ด้วยครับ
                      ขอบคุณทุกท่านใน โอกาสนี้ครับ ที่แวะมาช่วยแนะนำ

Comment

Working...
                      X