Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีลำโพงแล้ว 2.1 (BA635) อยากเพิ่มซับวูฟเฟอร์ ต่อตรงจากตัวการ์ด jack 3 จะได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีลำโพงแล้ว 2.1 (BA635) อยากเพิ่มซับวูฟเฟอร์ ต่อตรงจากตัวการ์ด jack 3 จะได้ไหม

โดยที่คิดไว้ คือ
    1. ลำโพง 2.1 ต่อที่ jack out 1เดิมตามปกติ
    2. ลำโพงแอคทีฟซับฯ ต่อสัณญาณจาก jack out 3 (ช่องที่ต่อลำโพงซับ ของลำโพง 5.1)
    มันจะมีเสียงออกที่ซับไหมครับ

ขอความกรุณาท่านผู้รูช่วยตอบด้วยนะครับ

Originally posted by modjang View Post
    โดยที่คิดไว้ คือ
    1. ลำโพง 2.1 ต่อที่ jack out 1เดิมตามปกติ
    2. ลำโพงแอคทีฟซับฯ ต่อสัณญาณจาก jack out 3 (ช่องที่ต่อลำโพงซับ ของลำโพง 5.1)
    มันจะมีเสียงออกที่ซับไหมครับ
    ขอความกรุณาท่านผู้รูช่วยตอบด้วยนะครับ
    jack out 3 ถ้าไม่ตั้งค่าที่ ซาวการ์ดให้ออก 5.1 มันจะไม่มีสัญญาณเสียงออกครับ แต่ถ้าตั้งให้เป็น 5.1 แต่เอาลำโพง 2.1 มาต่อ มันก้ไม่เข้าท่า ทางเลือกก็คือ พ่วงสัญญาณ in put ของซับกับ 635 เข้าด้วยกันเลยครับ

................................................
    ผมก็ใช้ซับกับ635 อยู่ แต่พอดีซาวการ์ดของผมมันมี out put แยกกัน 2 ชุดอยู่แล้ว

ตอนฟังเพลงใสๆ สบายๆ ก็ปิดซับไว้ เวลาจะดูหนังก็ค่อยเปิดใฃ้ซับ
    Last edited by camera; 6 Apr 2008, 01:18:03.

Comment

งั้นถ้าต่อขนานจาก Out 1 ล่ะ ครับ 1 ออก 2ชุด ชุดนึงเข้า 2.1 อีกชุดเข้า Sub

Comment

Originally posted by camera View Post
        jack out 3 ถ้าไม่ตั้งค่าที่ ซาวการ์ดให้ออก 5.1 มันจะไม่มีสัญญาณเสียงออกครับ แต่ถ้าตั้งให้เป็น 5.1 แต่เอาลำโพง 2.1 มาต่อ มันก้ไม่เข้าท่า ทางเลือกก็คือ พ่วงซับกับ 635 เข้าด้วยกันเลยครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่พอดีซาวการ์ดของผมมันมี out put 2 ชุดอยู่แล้ว

ตอนฟังเพลงใสๆ สบายๆ ก็ปิดซับไว้ เวลาจะดูหนังก็ค่อยเปิดใฃ้ซับ
        ซับสวยมากเลยท่านพี่ อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          งั้นถ้าต่อขนานจาก Out 1 ล่ะ ครับ 1 ออก 2ชุด ชุดนึงเข้า 2.1 อีกชุดเข้า Sub

อ่าแบบนี้แหล่ะครับ อิอิ รีบพิมไปหน่อย ข้อมูลไม่ครบ

Originally posted by longbo_arpache View Post
          ซับสวยมากเลยท่านพี่ อิอิ
          ของน้อง สวยทั้งชุด

Comment

การต่อพ่วงไม่เป็นผลดีต่อเสียงครับ...เสียงออกมาไม่มิกกัน........ควรต่อตามรูเสียงผมว่าคุนภาพเสียงดีก่า--เหมื่อนมีคนมาแย่งข้าวคุนกินคุนก็ไม่อิม--ไช่ไหมครับ--------(เกี่ยวรัยกับข้าว)

Comment

ที่ จขกท พ่วงซับ ก็เพราะอาจถูกใจในกลางแหลมของ 635 ครับ แต่ข้อเสียของตัวนี้ก็รู้ๆอยู่ว่าซับมันเล็ก เบสมันออกมาป๋องแป็ง จะเอาตูมตามแบบประหยัดก็ หาซับมาพ่วง แม้เสียงมันไม่แมทกัน แต่ถ้าหาซับให้เหมาะ+ปรับดีๆหน่อย ก็แหล่ม แบบประหยัดตังค์ไปได้หลายครับ

......................................................
              -ถ้ามีตังค์เหลือๆก็ เปลี่ยนรุ่นลำโพงไปแย้ว
              Last edited by camera; 6 Apr 2008, 01:27:13.

Comment

ขอบคุณทุกความเห็น และคำแนะนำนะครับนะครับ

Comment

Working...
                X