Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้ตั้งใจ ให้เป็นแบบนี้เรย T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ตั้งใจ ให้เป็นแบบนี้เรย T-T

วันนี้ครับ ด้วยความที่ผมรีบร้อน ประกอบคอมใหม่ amd x2 3600+ mb asrock alive

หลังจากประกอบเส็ดเรียบร้อยแล้ว ผมลงวินโดว์และลงโปรแกรม

ใช้งานทุกอย่าง ไรท์หนังหลายแผ่นมาก ประมาณ 30+ แผ่นได้ครับ

แล้วต่อมาก็เล่นเกม DotA สุดยอดครับ เล่นได้สักพัก เกมส์กระตุก ๆๆๆ จนจบเกม

หลังจากเล่นเส็ด ก็รีสตาร์ทคอม แล้วไปดู bios ปรากฎว่า..............

ความร้อนขึ้นถึง 89 c !!!!! โอ้วววพระเจ้า มันเป็นยังงั้นได้ยังไง

ผมก็โทรไปหารุ่นพี่ เพื่อปรึกษา ..... หลังจากนั้น ก็ถอดซิงค์ออกและเอาเข้าไปใหม่

และเข้าไปดูใน bios ปรากฎว่า ไม่มี รอบพัดลม

นี้คือ ความเร่งรีบและขี้ลืมของผม (ลืมเสียบสายพัดลม) แต่ยอมรับเรยว่า amd อึดมาก

เปิดคอม 4+ ชัวโมง ใช้งานหนัก (ลืมเสียบสายพัดลม)

นี้คืออีกวิธีในการทดสอบความอึดของ amd โดยไม่ได้ตั้งจัย

เกือบได้ใช้ครั้งเดียวซะแล้ว

Comment

-*- แหม่ทำไปได้ อิอิแรงๆๆๆ

Comment

อึดจิงอ่ะ ลองถอดซิ้งแล้วเปิดสิ

Comment

แต่ตอนนี้ใช้ได้เหมือนเดิมครับผม

Comment

Originally posted by GyM View Post
            อึดจิงอ่ะ ลองถอดซิ้งแล้วเปิดสิ
            ผมก็ว่าจะทำยังงั้นอยู่น่ะ

แต่ไม่เอาดีกว่า ลองของท่านก่อนดีกว่า อิ อิ

Comment

เบรินได้น่ากลัวมาก

Comment

บอร์ดมันไม่ตัดหรอคับเนี่ย เวงกำ

Comment

บอร์ดไม่ตัดครับ

Comment

ไม่น่าเชื่อว่าจะอึดได้ขนาดนี้ อาจจะเพราะว่าใช้งานแบบเดิมๆด้วย มันก็เย็นอยู่แล้ว

แต่ถือว่าเป็นการเบิร์นไปในตัว รับรองอัดได้ไกลแน่เลย

Comment

ปกติบอร์ดน่าตัดนะ แต่ทำไมโชคดีจังเลยครับ นี่ น่าเสียตังจังเลยนิ คิคิ

Comment

สงสัยไม่ได้ set bios ไว้ว่าให้ตัดเมื่อร้อนเกินควร ถือว่าโชคดีล่ะครับงานนี้ แต่ผมว่าบอร์ดตัวนี้ชิปมันร้อนจริงแฮะ แต่พอหาพัดลมติดการ์ดจอเล็ก ๆ มาติดให้มันก็เย็นลงทันตาเห็นเลย หุหุ

Comment

Originally posted by noomnoy06 View Post
                          สงสัยไม่ได้ set bios ไว้ว่าให้ตัดเมื่อร้อนเกินควร ถือว่าโชคดีล่ะครับงานนี้ แต่ผมว่าบอร์ดตัวนี้ชิปมันร้อนจริงแฮะ แต่พอหาพัดลมติดการ์ดจอเล็ก ๆ มาติดให้มันก็เย็นลงทันตาเห็นเลย หุหุ
                          ผมก็ว่าชิปมันร้อนจริงจริง เอาพัดลมมาติดเย็นลงชัวร์ใช่หรือเปล่า จะได้ซื้อมาติดบ้าง ว่าแต่พัดลมมันอันละเท่าไหร่

Comment

ต่อไปนี้ผมว่าท่านไม่ลืมแน่ๆ อิอิ

Comment

ทำไปได้

Comment

Working...
                              X