Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดด้วยครับ งบ 30,000 เน้นเกมส์+โหลดBit+ใช้ตัดต่อ Home VDO บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดด้วยครับ งบ 30,000 เน้นเกมส์+โหลดBit+ใช้ตัดต่อ Home VDO บ้าง

งาน เน้นเกมส์และโหลดBit แต่ใช้ตัดต่อ Home VDO ของครอบครัวบ้าง ไม่เอาจอ+DVD+Mouse+Keyboard ครับ ขอบคุณครับ

สรุปเกมส์นะครับ งานแบบนี้ CPU อะไรก็ทำได้ นานๆทีด้วย

Q9550 10300
    ASUS P5Q PRO 4800
    RAM KINGTON 800 2Gx2 เอาชิพKINGTON นะครับ 1800
    ็HDD WD AAKS 640G 2400
    CASE 1300
    PCI-E HD4770 x2 CF 7000
    TT 550W 2500

Comment

เอาชิพKington คืออะไรหรอคับพี่วิกร

Comment

เม็ดแรมดำๆไงครับ
        KINGTON มีหลายชิพ เหมือนแรมยี้ห้ออื่นๆครับ
        KINGTON เท่าที่เห็นช่วงนี้มี 2 ชิพ KINGSTON กับ APLIDA อันหลังนี้ ลากบัสไม่ค่อยไป(ล๊อตปัจจุบันนะครับ) 900 ก็หรูแล้วครับ แต่ชิพ KINGTON วิ่งได่แตะ 1000 เกือบทุกตัวครับ

เอามาทด 1ต่อ1 กับ ตัวคูณ 8.5 4.0G แรมยังไม่ตันเลยครับ สบายๆ แต่ไม่เหมาะกับพวก AMD นะครับ มันจังหวะทดแรมไม่ลงตัว ต้องลากบัส AMD ได้สูงจริงๆก็น่าใช้ครับ

Comment

ขอข้อมูลเพิ่มนะครับ ถ้าใช้ตัดต่อ วีดีโอ ควรซื้อการ์ดตัดต่อ หรือซื้อการ์ด Fire Wire ดีครับ พอดีมือใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้ครับ

Comment

Originally posted by ซัน View Post
            ขอข้อมูลเพิ่มนะครับ ถ้าใช้ตัดต่อ วีดีโอ ควรซื้อการ์ดตัดต่อ หรือซื้อการ์ด Fire Wire ดีครับ พอดีมือใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้ครับ
            MB มี ให้แล้วครับ 1 port

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ขอรบกวนถามผู้รู้เพิ่มนะครับ ถ้าเราต้องการเปลียนจาก q9550 เป็น i7 จะได้ไหมครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน

Comment

ต้องเพิ่งงบ MB อีกประมาณ 4500
                    เพิ่มงบแรมอีก 2000 โดยประมาณครับ
                    จะสามารถใช้ CPU i7 ได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เม็ดแรมดำๆไงครับ
                      KINGTON มีหลายชิพ เหมือนแรมยี้ห้ออื่นๆครับ
                      KINGTON เท่าที่เห็นช่วงนี้มี 2 ชิพ KINGSTON กับ APLIDA อันหลังนี้ ลากบัสไม่ค่อยไป(ล๊อตปัจจุบันนะครับ) 900 ก็หรูแล้วครับ แต่ชิพ KINGTON วิ่งได่แตะ 1000 เกือบทุกตัวครับ

เอามาทด 1ต่อ1 กับ ตัวคูณ 8.5 4.0G แรมยังไม่ตันเลยครับ สบายๆ แต่ไม่เหมาะกับพวก AMD นะครับ มันจังหวะทดแรมไม่ลงตัว ต้องลากบัส AMD ได้สูงจริงๆก็น่าใช้ครับ
                      ความรู้จดๆ

Comment

i7 อย่าเพิ่งเลยคับ เทคโนโลยีใหม่ๆมันแพง

Comment

แล้วเอเอ็มดีทำไม่ได้เหรอครับ งานที่ว่าเนี่ย (สงสัยๆ)

Comment

ลองชุดเอเอ็มดีดูละกันครับ พิจารณาแต่ชิ้นส่วนดูนะครับ

CPU: PHENOM II X4 940 BE ---7,950
                            CPU cooler: COGAGE TRUE SPIRIT---1,550
                            Mobo: GIGABYTE MA790GP-UD4H---4,800
                            RAM: OCZ TITANIUM 4GB 800MHz CL 4---1,890
                            VGA: HIS HD 4870 ICEQ4+Turbo---7,850
                            Storage: WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II---2,450
                            PSU: OCZ STEALPH X STREAM 600W---3100
                            Case: CoolerMaster Elit RC-330---1,250

total: 30,840

Comment

Originally posted by _d View Post
                              แล้วเอเอ็มดีทำไม่ได้เหรอครับ งานที่ว่าเนี่ย (สงสัยๆ)
                              พี่วิกร หมายถึง การลากบัสแรม มะช่ายหรอฮะ ผมอ่านเข้าใจแบบนี้

Comment

Working...
                              X