Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมเขียนแผ่นพร้อม กันหลายแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมเขียนแผ่นพร้อม กันหลายแผ่น

คือ ผมอยากจะเขียน แผ่น ซีดี พร้อมๆกัน หลายแผ่น มีเครื่องเขียนหลายเครื่อง

สมมติ มีเครื่องเขียน 3 ตัว เวลาเขียน สั่งให้เขียนทีเดียวพร้อมกัน 3 แผ่นเลย ทำไงครับ

แนะนำโปรแกรมทีครับ nero มันได้ทีละเครื่องอ่ะ
    ขอบคุณครับ

อันนี้เล่าสู่กันฟังนะ....ไม่ทราบว่าเคยเห็น nero ไรท์ที6แผ่นพร้อมกันป่ะ

Comment

ทำเช่นไรครับ แนะนำที

Comment

ทำไงอ่ะครับผมเองก้ไม่เคยเห้นครับ ไม่มีเครื่องหรอกนะครับแต่อยากรู้ครับ

Comment

รบกวนผู้รุ้ทีนะครับ ขอแค่ชื่อโปรแกรมก็ได้

Comment

อย่าเงียบสิครับ ใจไม่ดียังไงไม่รู้

Comment

เอาน่าๆ เดี่ยวผม ดันให้ครับ อยากรู้เหมือนกัน

ว่าแต่ เปิด Nero หลายๆตัวไม่ได้เหรอครับ

ไม่งั้นก็ลอง เปิดโปรแกรม ไรท์ จากหลายๆ ค่าย

เช่นเปิด Nero กับ โปรแกรม Burn อื่นๆ พร้อมกัน

และผมก็ไม่แน่ใจ ว่า ฟังก์ขั่นการเบริน ของ Windows Vista จะใช้ได้หรือเปล่า
              ผมเคตยลองแล้วครับ แค่ใส่แผ่นเปล่าใน Drive DVD-RW แล้วก็ลากไฟล์จากเครื่องลงไปแค่นั้นครับ

ผมก็ยัง งง อยู่ว่ามันทำได้ยังไงครับ

ยังไงก็ลองดูนะครับ ยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขุดๆอยากรู้ด้วยเหมือนกันคับ การเปิด 2 โปรแกรมทำได้คับ ทั้ง NERO 2 หน้าต่าง หรือ จะเปิด nero กับ โปรแกรมอื่นๆก้ได้ แต่แนะนำว่าเครื่องที่ใช้ต้องมีแรงพอสมควร ของผม 2160 @ 2.7 ram 2GB
                ตอนนี้ผมไรท์ได้แค่ไฟล์นามสกุล ISO MDS เท่านั้นด้วยโปรแกรม แอลกอฮอ คือไฟล์เดียวกัน ออกไดร์เขียน 2 ตัว

Comment

น่าสนุกเนอะ ออกมาพร้อมกัน 3 แผ่นเลย ดันดัน

Comment

อยากรู้ด้วย มาดัน

เคยเห็นแต่ในระดับ ฮาร์ดแวร์ คือเป็นการ์ดคอนโทล

Comment

ขุดด้วยความอยากรู้

Comment

ใช้เนโรนี่แหละครับ ตามวงสีแดงเรย มีสิบก้อเขียนได้สิบเรย
                        Attached Files

Comment

นีโีรทำได้มะใช่เหรอ.. 6ไม่รู้แต่2นะ..

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                            ขุดๆอยากรู้ด้วยเหมือนกันคับ การเปิด 2 โปรแกรมทำได้คับ ทั้ง NERO 2 หน้าต่าง หรือ จะเปิด nero กับ โปรแกรมอื่นๆก้ได้ แต่แนะนำว่าเครื่องที่ใช้ต้องมีแรงพอสมควร ของผม 2160 @ 2.7 ram 2GB
                            ตอนนี้ผมไรท์ได้แค่ไฟล์นามสกุล ISO MDS เท่านั้นด้วยโปรแกรม แอลกอฮอ คือไฟล์เดียวกัน ออกไดร์เขียน 2 ตัว
                            อยากได้แบบโปรแกรม เดียว สั่งเขียนทีเดียว ได้ทีละพร้อมๆกัน หลายๆ ถาด อ่ะครับ

Originally posted by zman View Post
                            ใช้เนโรนี่แหละครับ ตามวงสีแดงเรย มีสิบก้อเขียนได้สิบเรย
                            ? ? ? จะลองดุครับ ผมใช้ เวอร์ชั่น 6 ไม่รู้จะมีรึเปล่า ขอไปดุก่อน

Comment

มันเวอรืชั่นไหนอ่ะครับ ผมใช้ 6 อยู่ ไม่มีอ่ะ
                              Last edited by blackcat333; 19 Oct 2007, 14:36:30.

Comment

Working...
                              X