Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC 8600GT จาก 540/1400 ไป 700/1800 จะได้ไหมอ่ะ จะมีปัญหาอะไรไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC 8600GT จาก 540/1400 ไป 700/1800 จะได้ไหมอ่ะ จะมีปัญหาอะไรไหมคับ

OC 8600GT จาก 540/1400 ไป 700/1800 จะได้ไหมอ่ะ จะมีปัญหาอะไรไหมคับ

จะพังไหมอ่า

ถ้าไม่ลาก sharder ไปได้ถึง 750/2000

Comment

ไปได้ถึง 750/2000 เลยหรอครับ แรงจังอ่า แล้วความร้อนนี่จาน่ากลัวมั้ยครับ???

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
        ถ้าไม่ลาก sharder ไปได้ถึง 750/2000

sharder คือไรคับ มีผลอย่างไร
        ผมจะซื้อ VF1000 มาไส่ + OC
        หรือซื้อ 8800GT มาเปลี่ยนดี

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
          sharder คือไรคับ มีผลอย่างไร
          ผมจะซื้อ VF1000 มาไส่ + OC
          หรือซื้อ 8800GT มาเปลี่ยนดี
          ถ้าเงินถึงก็จัด 8800GTโล้ด

Comment

Originally posted by I3K View Post
            ไปได้ถึง 750/2000 เลยหรอครับ แรงจังอ่า แล้วความร้อนนี่จาน่ากลัวมั้ยครับ???

ของผม 700/1900/1700 (core/mem/sharder) fullถ้าร้อนสุดๆก็ราวๆ 78-+ องศา

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
              ของผม 700/1900/1700 (core/mem/sharder) fullถ้าร้อนสุดๆก็ราวๆ 78-+ องศา

พูดถึงความคุมค่าอ่ะคับ

ซื้อ VF1000 มา 1590 บาท + OC สุดๆ ซัก 750/1900
              หรือ 8800GT 9500 บาท

ดูแล้วความแรงใกล้เคียงกันไหมคับ

Comment

คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่ท่านหละครับว่าใช้ทำไรบ้างถ้า 8600 ยังเพียงพอต่อการใช้งานของท่านก็ใช้ต่อไปเถอะครับ

ส่วน ซิ้งการ์ดจอ ลองหาในห้อง IT Market ก็ได้ครับ น่าจะประหยัดเงินได้อีกหลายบาท

8600gt ลากยังไงก็ไม่เห็นฝุ่น 8800GT

Comment

เล่นเกมออนไล 8600 ถ้า หนักๆก็ 8800GT คับ คุ้มสุดๆ

Comment

Galaxy 8600GT GDDR3 512 MB 600/1400 (Overclocked from factory)

ผม OC ไปได้ 663/1762 ส่วน Sharder ก็ OC ปรับไปตาม Core อะครับ เพราะใช้ nTune
                    มันปรับได้แค่ Core/Mem ได้เท่านี้อะครับ ไปไกลกว่านี้ภาพแตก เคยลอง CLock
                    PCI-E Frequency ช่วยจาก 100 -> 118 ก็ ได้จาก 656 -> 663 แต่ก็จอดอยู่แค่นี้

Comment

8600GT overclock ให้ตาย ยังไงก็ไม่ติดตูด 8800GT เหอะๆ

Comment

ใช้ของยี้ห้อไรหรอครับ ทำไมไปได้ไกลจังmemอ่ะครับ เล่นแล้วมีค้างไหมครับ แล้วocเอาคะแนน หรือเอาไปใช้งานครับ

Comment

Originally posted by Kanitchet View Post
                          Galaxy 8600GT GDDR3 512 MB 600/1400 (Overclocked from factory)

ผม OC ไปได้ 663/1762 ส่วน Sharder ก็ OC ปรับไปตาม Core อะครับ เพราะใช้ nTune
                          มันปรับได้แค่ Core/Mem ได้เท่านี้อะครับ ไปไกลกว่านี้ภาพแตก เคยลอง CLock
                          PCI-E Frequency ช่วยจาก 100 -> 118 ก็ ได้จาก 656 -> 663 แต่ก็จอดอยู่แค่นี้
                          เหมือนกันครับ อยากหาท่านที่ใช้รุ่นนี้มาช่วยจัดให้ไปไกล เหมือนกันครับT_T

Comment

Originally posted by retrobank View Post
                            เหมือนกันครับ อยากหาท่านที่ใช้รุ่นนี้มาช่วยจัดให้ไปไกล เหมือนกันครับT_T
                            ผมเคยอ่านใน VR-ZONE ของเมืองนอก เห็นเขาทดสอบนะครับ ถ้าจำไม่ผิด
                            Inno กับ Palit ของ 8600GT
                            แล้วก็ Inno ได้สุดๆ core เกือบๆ 700
                            ส่วนของ Palit สามารมเกิน 700++

แล้วพอเขามา check ที่ BIOS ปรากฎว่า ไฟ เข้า GPU ของ Inno 1.33V
                            ส่วนของ Palit เข้า 1.4V

ผมก็เลยลองโหลด Ntibi ไรสักอย่าง มาดู Bios ของ Galaxy ของผม ก็เห็นไฟเข้า
                            1.32 V นะครับ คิดว่า ถ้า mod bios ปรับไฟให้เข้าสัก 1.4V แล้วหาที่ระบายความร้อนดีๆ
                            คิดว่าน่าจะไป ได้อีก ที่มันติดตรงนี้ผม ไม่คิดว่าเป็นอุณหภูมินะ คิดว่าเป็น
                            ไฟ ไม่พอมากกว่า เพราะ ลองวัดอุณหภูมิของที่ OC ไม่ผ่านภาพแตก ความร้อน
                            ก็ไม่ได้ ต่างกันเท่าไหร่เลย น่าจะแนวๆเมหือน RAM มากกว่าที่ ถ้าอัดไฟไม่พอ
                            บางที ถ้า clock ไปมันก็ทำงานไม่เสถียร ไม่ได้เกี่ยวกับร้อน

อ่อส่วนตอนนี้ผม ยังไม่ได้ลอง Mod เป็น 1.4V นะครับ เพราะ ยังไม่ได้จะเปลี่ยนอันใหม่ ยังไม่กล้าลอง
                            กลัวไม่มีใช้ ถ้าไว้จะเปลี่ยนอันใหม่แล้วจะลอง mod ดู 55+

Comment

เล่นน้ำ โมไฟ แต่งหน้าศพ เอาไปเคลม....

เอิ๊กกกกกก

Comment

Working...
                              X