Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอpci-eตัวไหนเหมาะกับCPU Intel(R)Celeron(R) CPU 3.06GHz ที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอpci-eตัวไหนเหมาะกับCPU Intel(R)Celeron(R) CPU 3.06GHz ที่สุด

ที่ซีพียูสามารถรีดพลังออกมาได้อย่างเต็มที่ ช่วยตอบด้วยครับ
    Last edited by o++o; 28 Jul 2010, 12:58:05.

ทำไมไม่วัดว่าเหมาะกับการใช้งานในด้านใดหละงับ ....

Comment

เอาไว้เล่นเกมครับ

Comment

อืมน่าจะไม่เกิน 8600GT ~ แถวๆนี้แหละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ว่าแต่ตั้งงบไว้เท่าไหร่งับ
            แล้วเล็งๆตัวไหนไว้ หรือเลือกข้างไว้ยัง ว่าสีแดงหรือสีเหลือง .. อุ้ย!!!! ไม่ใช่ซิ ต้องเลือกข้างว่าสีแดงหรือสีเขียว หุหุ

Comment

ไม่ได้เลือกข้างครับสีอะไรก็ได้ที่ดีดี คุ้มค่า ใช้พลังการ์ดจอได้แบบเต็มที่ โดยที่แม้ซื้อซีพียูที่แรงกว่ามาเปลี่ยน แต่ก็ให้คงพลังเต็มที่ของการ์ดจอเหมือนเดิม ส่วนงบนั้นไม่อั้น เพราะมันจำกัดที่ซีพียูอยู่แล้ว

Comment

5 5 5 แดงหรือเหลืองครับเอ๊ยเขียว อิอิ

Comment

คิดว่านะ 9600GT,9600GSO

Comment

Originally posted by o++o View Post
                    ไม่ได้เลือกข้างครับสีอะไรก็ได้ที่ดีดี คุ้มค่า ใช้พลังการ์ดจอได้แบบเต็มที่ โดยที่แม้ซื้อซีพียูที่แรงกว่ามาเปลี่ยน แต่ก็ให้คงพลังเต็มที่ของการ์ดจอเหมือนเดิม ส่วนงบนั้นไม่อั้น เพราะมันจำกัดที่ซีพียูอยู่แล้ว
                    งบไม่อ้นเหรองั้นเปลี่ยนcpuดีไหมครับเป็นc2dดีกว่าน่ะแล้วเอาการ์ดจอเป็นHd4850หรือ9800gtx+จะดีกว่าน่ะถ้าเน้นเล่นเกมส์

Comment

ข้อแม้คือห้ามเปลี่ยนcpuครับ

Comment

ทำไมครับติดตรงไหน เมนบอร์ดไม่รองรับเหรอเพราะเกมส์ใหม่cpuมีส่วนมากน่ะครับอย่างน้อยก็ต้องP4ล่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าใช้บอร์ดตัวไหนอยู่งับ ....

Comment

CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหน http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273637 ตามนี้แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็3650 หรือ9600Gt

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                              ทำไมครับติดตรงไหน เมนบอร์ดไม่รองรับเหรอเพราะเกมส์ใหม่cpuมีส่วนมากน่ะครับอย่างน้อยก็ต้องP4ล่ะ
                              แค่อยากรู้นะครับว่าcpuที่ว่า รับการ์ดจอสุดๆ(หมายถีงซีพียูรีดพลังการ์ดจอแสดงออกมาได้เต็มที่สุดที่การ์ดจอมันจะแสดงได้)ได้เท่าไหร่ ส่วนเมนบอร์ดใช้wolfdale1333-D667.(เช็คจากcpu-z) ครับ

Comment

Working...
                              X