Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อุปกรณ์ตัวนี้ต่อจากคอมแล้วค่อยเข้า dac จะดีกว่า sound พวก via เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อุปกรณ์ตัวนี้ต่อจากคอมแล้วค่อยเข้า dac จะดีกว่า sound พวก via เปล่าคับ

http://www.tarad.com/_tarad/_templat...dpdGFsLmh0bWw=
    ตาม link เลยคับ

น่าจะดี แต่มันเปลืองตังส์กว่านี่ซิ
    DAC ที่เป็น USB ก็มี
    จะดีต้อง A/B Test กันล่ะ

Comment

คือผมใช้อยู่ครับ แต่ใช้มันเป็นตัวแปลง usb มาเป็น coax กัน balance xlr น่ะครับ
      หรือแปลงจาก coax หรือ optical มาเป็น balance ครับ สุดแท้แล้วแต่จะแปลง
      แล้วไปเข้า Dac อีกทีครับ แต่ถ้า Dac ที่ใช้มี usb หรือมีช่องที่เราใช้ได้อยู่แล้ว ก็ไม่น่าจะคุ้มตังค์ครับ
      มันเห็นผลน้อยครับ

Comment

ท่าน aof ใช้ dac1 อยู่ใช่ป่ะคับ
        เสียงเป็นไงบ้างคับ

Comment

เอาจริง ๆ เลยนะครับ
          Dac 1 เสียงดีมากครับ เหมือนที่ฝรั่งบอกว่า Dac ในราคา 1000 us ไม่น่าจะมีตัวไหนกินครับ ผมก็ลองมาหลายตัวแล้วตัวนี้น่าจะอยู่ด้วยกันยาวครับ
          เพราะว่าผมก็ี up ในส่วนที่จะ up ได้ไปจนหมดแล้ว Dac1 เทียบกับ bel cento dac 3 เสียงไม่ได้ทิ้งกันมามายครับ แต่ราคาถูกกว่าสองเท่าก็โอเคครับผม
          Last edited by Aof Topview; 23 Jan 2009, 12:23:57.

Comment

ตอนนี้ผมใช้ dac101 ของ nakamichi อยู่อ่ะคับ
            ต่อไปคงเปลี่ยนลำโพงก่อน เพราะใช้ polkaudio monitor40 อยู่อ่ะคับ
            มันเอาแอมไม่อยู่
            ติดใจเสียงแนว totem มา
            หลงเลย
            เข้ามาวงการนี้มีแต่จะหมดตัว

Comment

x100 ครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                ตอนนี้ผมใช้ dac101 ของ nakamichi อยู่อ่ะคับ
                ต่อไปคงเปลี่ยนลำโพงก่อน เพราะใช้ polkaudio monitor40 อยู่อ่ะคับ
                มันเอาแอมไม่อยู่
                ติดใจเสียงแนว totem มา
                หลงเลย
                อีกหนึ่งของผู้หลงไหล จนภริยาอยากให้ไปนอนกอดเครื่องเสียง (แทนดีมั้ย.....)
                ผมผ่านจุดนั้นได้ เพราะผมรักที่จะฟังเสียงเพลง มากกว่าฟังเสียงเครื่อง

Comment

ทุกคนที่เล่นเครื่องเสียงคงต้องรักการฟังเพลงมากกว่าเครื่องเสียงอยู่แล้วครับ
                  ไม่งั้นก็คงซื้อมาใส่ตู้โชวแล้วหล่ะครับ
                  = ="

Comment

Working...
                  X