Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอบบ่น ปนน้อยใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอบบ่น ปนน้อยใจ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ช่วงปิดเทอมนี้ ผมมีเวลาพอที่จะนั่งเล่น dota ผ่าน Garena กับน้องครับ

แล้วด้วยความที่ชื่อ user ของผมคือ smoker28423 ซึ่งผมใช้ชื่อนี้ตามบอร์ดทั่วไป

และใช้เป็นชื่อในเกมประจำ มันไม่เข้าตากลุ่มเทพครับ ไป join ทีไร

มันบอกผมชอบ out ทั้งๆ ที่ผมยังไม่เคยเล่นกับคนที่บอกมาก่อนเลยครับ

บางทีก็ด่าว่า noob บอกให้ kick ผมออกจากห้องซะงั้น T^T

ยังไม่ได้เล่นด้วยกันเลย บอกผม noob ซะแล้ว T^T เศร้าใจยิ่งนัก

ถึงชื่อ user ผมมันจะไม่ได้หรูหรา ไม่ได้เทพ ไม่ได้เจ๋ง แต่ผมก็ภูมิใจ เพราะใช้มานาน

ตั้งแต่เข้าสู่โลกของอินเตอร์เน็ต แต่กลับโดนกลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่า เทพ

ดูถูกครับ ผมเบื่อมากๆ บางทีก็ด่าว่าผมโง่อีก = =" บอกว่า อ่านภาษาอังกฤษไม่ออก

เวรกำครับ มันเรียกว่า ภาษาอังกฤษเหรอนั่น เป็นภาษาคาราโอเกะ ชัดๆ บอกภาษาอังกฤษ

บางคำ ผมก็อ่านไม่ออกจริงๆ เพราะดันสะกดกันแบบงงสุดๆ

แรกๆ ก็เฉยๆ แต่วันนี้โดนไปหลายรอบเลยครับ เสียเวลาไปกว่า ครึ่งชั่วโมง

ก็เลยต้องขอแอบบ่น ปนน้อยใจน่ะครับ เลยอยากจะฝากบอกท่านเทพทั้งหลายผ่านทาง ocz ซะหน่อย

ท่านเทพครับ ชื่อผมมันเกรียน เพราะมันเป็นชื่อแล้วตามด้วยตัวเลข แต่อยากให้เข้าใจว่าผมใช้ชื่อนี้มานาน ตัวเลขด้านหลังเป็นความภาคภูมิใจในสมัยมัธยม ที่ผมได้เรียนในโรงเรียนประจำจังหวัด

ท่านเทพครับ ช่วยดูนิดหนึ่งว่าผมชอบ out จริงหรือเปล่า ไม่ใช่ว่า เห็นชื่อผม ก็บอกว่า ชอบ out มาเล่นกันสนุกๆ ดีกว่าครับ คุยมาดีๆ ผมก็ดีด้วยนะครับ เผลอๆ มีส่ง จุ๊บ ให้ด้วย คิๆ

ท่านเทพครับ อย่าตัดสินคนจากชื่อ user สิครับ จะ noob หรือ pro มันอยู่ที่ฝีมือมากกว่า ผมเห็นชื่อเป็นหมายเลขโทรศัพท์ กด atm อย่างเมามันมาแล้วนะครับ

ปล.ขอขอบคุณบอร์ด OCZ มา ณ ที่นี้ ด้วยขอรับ

ผมสร้างห้องใครชื่อตัวเลข ชื่อชุ่ยๆผมก็เตะออกหมดอะคับ กันไว้ก่อน เพราะว่าการตั้งชื่อมันก็เป็นการบ่งบอกถึง Charisma ในตัวเราด้วยคับ การที่เขาเตะออก เขาก็ไม่ผิดนิคับ

Comment

อย่าไปถือสา พวกเก่งแต่ในจอคอมเลย ครับ

Comment

ชื่อพวกตัวเลขเยอะๆ ส่วนใหญ่ จะ out + noob ด้วย ผมเจอผม kick ทันทีครับ

เคยให้เล่นหลายที แม่งก็ยัง out + noob อยู่ดี ทำใจไม่ได้ที่จะไม่ kick

Comment

ชื่อมันตั้งได้ครั้งเดียว เปลี่ยนไม่ได้เหมือน CS หรือเกมอื่น ควรที่จะคิดก่อน คิดดีๆแล้วตั้ง ใช้ชื่อตัวเลข หรือว่าชื่อจริง อย่างเช่น rattapong ekarach อะไรประมาณนี้ ผมก็เตะออกหมด แล้วก็ tum_love_ann อะไรก็ว่าไป ผมก็เตะออกเหมือนกัน แล้วยิ่งชื่อตัวเลข ผมเตะทันที ผมไม่รู้หรอนะคับ ว่าไอตัวเลขมันจะสำคัญอะไรกับใครยังไง ผมเตะหมดคับ เพราะว่าผมคิดว่าชื่อ มันชุ่ย การตั้งชื่อควรที่จะคิดพิจารณาดีๆคับ เพราะว่ามัน บ่งบอกความเป็นตัวเรา และก็

" C H A R I S M A "

Comment

สังคมออนไลน์เป็นแบบนี้ นี่เอง

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
              สังคมออนไลน์เป็นแบบนี้ นี่เอง
              แล้วต่างจากโลกแห่งความจริงตรงใหน ?

คนดี มีทุกที คนไม่ดี ก็มีทุกที

Comment

ชื่อตัวเลขคนเล่นดีๆก็มีเยอะแยะ ตัดสินคนที่ชื่อนี่ก็เป็นพวกชุ่ยเหมือนกันแหละ (แต่มันก็มีเยอะที่ชื่อเป็นตัวเลข)แล้วไอการตั้งชื่อดีๆ เท่ๆ มันจะทำให้คุณเล่นเก่งขึ้นหรือ ไม่มีตาย ไม่มีแพ้เลยงั้นเหรอ
                เบื่อพวกที่คิดว่าตัวเองเก่งตัวเองเทพ อยากรู้ว่า 1-5 จะไหวมั้ย ถ้าเทพจริงอ่ะนะ ผมเลิกเล่นมานานแล้วหละ
                ก่อนที่จะมี hackmap ซะอีก เพราะเจอแต่พวก ที่ คิดว่าตัวเองเทพตัวเองเก่ง ตายบ่อยๆมัน ก็ out น่าเบื่อ

Comment

ยังไงก็เตะไว้ก่อนอะคับ เพื่อความปลอดภัย และเพื่อกันการเซ็งสำหรับผู้ที่เล่นในห้องด้วยกัน

Comment

..... อย่าไปใส่ใจครับ จขกท. ผู้เล่นดีๆใจกว้างๆมีมากมาย ท่านไปอยู่ผิดที่ผิดทางเท่านั้นเอง สู้ต่อไป 5555+

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                      ..... อย่าไปใส่ใจครับ จขกท. ผู้เล่นดีๆใจกว้างๆมีมากมาย ท่านไปอยู่ผิดที่ผิดทางเท่านั้นเอง สู้ต่อไป 5555+
                      +10 ครับ จขกท. ตอนนี้ยังมีสังคมออนไลน์"ที่ดี"อีกหลายที่รออยู่นะครับ ผมก็เคยเล่นเกมออนไลน์ มาหลายเกม พอเล่นเชิฟไทย(คงไม่ต้องอธิบาย หลายคนรู้กัน) แต่พอไปเล่นเชิฟต่างชาติ ผมจะแพ้หรือชนะกี่ครั้ง เล่นไม่เป็น ตั้งชื่อตลกประหลาดยังไง เขาก็ไม่เคยว่าอะไร "ใครได้แต้มสูง คนชม ใครได้แต้มต่ำ คนให้กำลังใจ"

ส่วนเรื่องการตั้งชื่อเป็นการบ่งบอกถึง Charisma ซึ่งแปลว่าคุณสมบัติพิเศษเฉพาะคน อันนี้ผมว่าถ้าพูดถึงชื่อจริงของเราแต่ละคน ใครๆก็ตั้งให้มีความหมายดีๆมงคลทั้งนั้นล่ะครับ แต่ทำไมบางคนประสบความสำเร็จ บางคนไม่ นั่นเพราะชื่อไม่ได้บ่งบอกอะไรในตัวเราหรือคุณสมบัติใดๆ ไม่ได้มีเคล็ดลับ ไม่ได้มีคาถา ไม่ได้มีเล่ห์กลลวงใดๆ มีแต่ตัวเรา... มีแต่เราที่จะตัดสินให้โลกได้เห็นเท่านั้นว่าเราสามารถทำสำเร็จโดยไม่ต้องตั้งชื่อเท่ๆ บางคนชื่อแค่ "..." ก็สามารถสยบพวกที่บอกตัวเองว่า"เทพ"ได้ ถ้าสมมุติว่าใครว่าผมตั้งชื่อชุ่ยๆ แต่ถ้าผมสามารถแสดงความสามารถของผมให้โลกประจักษ์ได้ ผมก็ยอมครับ... ใครจะว่าผมพูดแรงไปก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ป.ล.น่าจะปิดกระทู้ได้แล้วนะครับ ก่อนจะยาว
                      Last edited by daftvader; 15 Apr 2009, 23:20:51.

Comment

น่าส่งสารคุณ smoker นะครับ ผมว่าคนที่ตัดสินคนแค่ชื่อ มันไม่ถูกหรอกนะครับ ถ้าสมมุติมี pro แอบมาเล่นในห้องคุณแล้วตั้งชื่อ " 15448841dfghv " อะไรประมาณนี้คุณก็เตะเขาออกใช่ไหมครับทั้งๆที่เขาเป็น pro มันก็คิดได้ใช่ไหมละ........ ยังไงก็ถ้ายังถูกเตะอยู่นะ มาเล่นกับผมก็ได้ อิอิ แต่ ต้องมาเป็นทีมนะครับ เพราะผมเล่นเป็นทีม

ว่าแต่คุณเล่น channel ไหนละครับ
                        ปล. -cm mode 5-5

Comment

DoTA นี้ใช้สูตรถือว่าน่าเกลียดปะคับ ผมไม่เคยเล่นเป็นกิจลักษณะซักที่
                          เห็นเพื่อนเล่นที่โรงเรียนเริ่มมาก็ปั้มกระจายเลย
                          User ที่ตามด้วยตัวเลขมันอาจจะไม่เลวร้ายเสมอไปก็ได้นิหน่าผมว่านะ
                          มันต้องดูเจตนา้เจ้าของด้วย

Last edited by first900; 15 Apr 2009, 13:54:08.

Comment

น่ากลัวจริงๆ

Comment

-*-
                              ดีที่ไม่เล่นเกมส์ ออนไลน์

Comment

Working...
                              X