Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้จับคนโหลดบิทในหอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้จับคนโหลดบิทในหอหน่อยครับ

ถามพี่ๆในนี้หน่อยครับ

พอดีหอแฟนผม อยู่กันมาสองปีละ ไม่มีปัญหาอะไร
    แต่พอมีคนย้ายเข้ามาอยู่ใหม่ เค้าเล่นโหลดบิทไม่จำกัดแบนวิทอะไรเลยครับ
    ทำเอาคนทั้งหอบ่นกันเกรียวเลยครับ แต่ยังหาทางจับผิดไม่ได้อ่ะครับ

เอา net cut ตัดก็ไม่หลุดซะด้วยนะครับ ท่าทางจะเหนียว
    เลยกำลังจะหาทางเอาแบบหลักฐานตัวเป็นๆส่งเจ้าของหอ
    แล้วให้เค้าไล่ดึงทีละเส้นเลยครับ ว่าห้องไหนใช้ไอพีอะไร

จะได้ตัดเน็ทตลอดชีพเลยครับ

ปล. ปกติแฟนผมแล้วเพื่อนแฟนผมเค้าก็โหลดกันนะครับ แต่โหลดแบบมีลิมิต
    ไม่ได้เต็มสปีดจนทำให้ห้องอื่นเล่นไม่ได้ มีการเช็คกันตลอดอ่ะครับ
    แต่นี่มาใหม่เล่นเต็มสปีดเลย เลยว่าจะหาทางจัดการ

พอจะมีโปรแกรมแนะนำเช็คอัตราการใช้งานหรือว่าเช็คว่าใครทำอะไรในวงแลนได้ไหมครับ

เอาแบบเซฟแล้วปริ้นท์ด้วยเลยได้ก็ดีครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้เท่าไหร่ครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ปล เน็ตหอผมไม่ได้บล็อกอะไรเลยครับ

ต่อจาก โมเด็มเร้าเตอร์ เข้าหา ฮับ สองตัวแล้วก็กระจายขึ้นไปแต่ละห้องเลยครับ

http://wireshark.zing.org/download/w...-1.0.0.paf.exe

โปรแกรมวิเคราะห์เครือข่าย

ส่วนวิธีใช้หาเอาในห้อง นี้แหละ

Comment

^^^^^^

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลองกับพวกเครื่องในห้องตัวเองก่อนครับ

ลองเซิสอ่านดูบ้างแล้วครับ มีบางส่วนที่ยังไม่ค่อยเข้าใจคงต้องลองทำครับจะได้รู้เลย

ก่อนเอาจริง ที่ห้องผมเองก็จ่าย อยู่ห้าเครื่อง(แชร์กันครับ)ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

โหลดบิทด้วยเล่นเกมกันสบาย

Comment

ลองคุยกับเจ้าของหอครับ ให้ทำการ Block bit ไปเลยเพราะเป็นเน็ตส่วนรวม ใครอยากใช้ก็ Colo ไป

อันนี้น่าจะสะดวกกว่านะครับ แต่ที่หอข้างบ้านผมเคยนั่งคุยด้วยเค้าบอกว่าจับได้ใครทำแบบนี้ เค้าไม่ให้ใช้

เลยนะ มันเห็นแก่ตัวเกิน

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
          ลองคุยกับเจ้าของหอครับ ให้ทำการ Block bit ไปเลยเพราะเป็นเน็ตส่วนรวม ใครอยากใช้ก็ Colo ไป

อันนี้น่าจะสะดวกกว่านะครับ แต่ที่หอข้างบ้านผมเคยนั่งคุยด้วยเค้าบอกว่าจับได้ใครทำแบบนี้ เค้าไม่ให้ใช้

ตามนั้น

แต่ถ้าคุยกับเจ้าของหอไม่ใด้ ผมก็จะบอกให้เพื่อนๆ โหลดบิตตามสบาย เร่งเต็มที่ แย่งแบนวิชกันให้มันส์

เจ้าของหอ รวมถึงคนห้องนั้น คงแสบๆ คันๆ มั่งเหละ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post

เจ้าของหอไม่รู้ไรเลยดิครับ ผมเป็นผู้อยู่ชุดแรกของหอนี้ตั้งแต่สร้างเสร็จจนติดเน็ตแล้วก็ออก
            แล้วแฟนผมก็ย้ายไปอยู่ต่อ เคยลองคุยดูรอบนึงแล้วครับ เจ้าของหอไม่สนใจอะไรเท่าไหร่ครับ
            ประมาณว่าติดให้แล้วยังจะเอาอะไรกับฉันหนักหนา

ตอนนี้เลยคิดว่าถ้าหาหลักฐานได้ แล้วรู้ตัวรู้ห้องแน่ๆ อาจเรียกคนแถวนั้นปิดล้อมเรียกมาเจรจานิดหน่อย
            แต่ไม่อยากทำตอนที่ไม่มีหลักฐานไงครับ แต่ห้องต้องสงสัยมีอยู่ในใจแน่ๆแล้วครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

แต่ถ้าคุยกับเจ้าของหอไม่ใด้ ผมก็จะบอกให้เพื่อนๆ โหลดบิตตามสบาย เร่งเต็มที่ แย่งแบนวิชกันให้มันส์

เจ้าของหอ รวมถึงคนห้องนั้น คงแสบๆ คันๆ มั่งเหละ

ผมคงหาทางแฮกเข้าไปเซ็ตเร้าเตอร์ใหม่ให้หมดอ่ะครับ เอาแบบเราใช้คนเดียวสบายดีไหมนิ

อีกอย่างตอนนี้คือลองเอาเน็ตคัตจัดการมันก็ยังเอามันลงไม่ได้

Comment

เอ คนในห้องนั้นเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ด้วยรึปล่าวหว่า ระวังเขารู้ตัวนะครับ อิอิ

Comment

แบบนี้มันต้อง เคาะประตูห้อง น่าเกลียดมาก

Comment

ผมมีวิธีนึง แต่ไม่ค่อยจะดีนะ เป็นวิธีสุดท้าย ดูๆเจ้าของหอก้ไม่ค่อยสนใจ...

ถ้ารู้ตัวมันแล้ว คุยไรไม่รู้เรื่อง

แอบตัดสายมันเลย- -*

แค่แนะนำนะ เหอๆ วิธีสุดท้ายนะถ้ามันใช้สายแลน ...

Comment

Originally posted by edkhonwan View Post
                    เอ คนในห้องนั้นเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ด้วยรึปล่าวหว่า ระวังเขารู้ตัวนะครับ อิอิ
                    บอร์ดเราไม่มีคนนิสัยแบบนี้หรอกครับ ถึงมีผมก็ไม่นับเป็นสมาชิก ถ้าทำนิสัยแบบนี้

Originally posted by kidnapped1 View Post
                    แบบนี้มันต้อง เคาะประตูห้อง น่าเกลียดมาก
                    ต้องรอดูต่อไปครับ ว่าจะได้เคาะห้องหรือชักสายให้ลงมาหาเราเอง

Originally posted by samza2 View Post
                    ผมมีวิธีนึง แต่ไม่ค่อยจะดีนะ เป็นวิธีสุดท้าย ดูๆเจ้าของหอก้ไม่ค่อยสนใจ...

ถ้ารู้ตัวมันแล้ว คุยไรไม่รู้เรื่อง

แอบตัดสายมันเลย- -*

แค่แนะนำนะ เหอๆ วิธีสุดท้ายนะถ้ามันใช้สายแลน ...
                    ทำไม่ได้ครับ เค้าติดกล้องวงจรปิดทั้งหอครับ
                    จริงๆก็ไม่ได้ติดหรอกครับ ผมอยู่มาสามปีกว่าไม่เคยมี
                    พอดีเมื่อช่วงปีใหม่ที่ผ่านมามันมีโจรเข้ามาอยู่แล้วตีเนียน
                    ของค่อยๆหายจับตัวไม่ได้ เจ้าของหอสงสัยเลยไล่ออกไป
                    ของเลิกหาย เค้าเลยติดกล้องไว้กันเหนียว
                    แบบว่า เข้าสุภาษิตไทย วัวหายแล้วล้อมคอก

Comment

block bit ไปเลยครับ

Comment

blockbit จบ - -

Comment

หอเดียวกับผมมั้ยหว่า แต่ผมก็จำกัด แบนด์วิทแล้วนะ

ผมโดนเป็นประจำเลยครับเล่นเกม ออนไลอยู่ดีๆ มันโหลดบิตหลุดเลย พอเข้าไปดูใหม่ตายทุกครั้ง รำคาญมันมากๆ กัน netcut ได้ทุกคนเปลี่ยน MAC ได้ทุกคน ใช้ cain ดักพาส รู้ตัวหมดเลยครับ เอาพาส เวปบิตมันมาใช้สบายใจ (หอผมมีเกย์โหลดหนัง ชาย+ชายด้วยครับ)

Comment

^^^^^

ไม่น่าใช่ครับ ท่านอยู่แถวนี้เหรอครับ

Comment

ของผมโหลดบิทไม่ได้ครับ เหมือนเค้าบล็อกเอาไว้

แต่อยากโหลดเหมือนกันครับ ทำยังไงถึงจะได้โหลดมั่งครับ ขอแบบมีลิมิตก็ดีเกินพอแล้ว

Comment

Working...
                              X