Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ว่ามันคืออะใรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ว่ามันคืออะใรครับ

ตามรูปนะครับผมเข้าใจว่าเป็นโฟมแต่ไม่รู้จะไปหาซื้อได้ที่ใหนรบกวนคนที่รู้บอกผมทีครับhttp://www.bit-tech.net/modding/2006...by_wolverine/2
    Attached Files

ฝาข้างเคสคอมเอามาทำลายใหม่ไงละ

Comment

Originally posted by mookdang4143 View Post
      ฝาข้างเคสคอมเอามาทำลายใหม่ไงละ
      คิดเหมือนกันเลย

Comment

Filter air กรองอากาศครับ

Comment

ฝาข้างเศสชัวร์ อ่ะ

Comment

ฉนวนกันความร้อนปะคับ

Comment

เค้าเอา Putty มาติด Acrylic ทั้งหมดเข้ากับฝา Case ครับ แล้วค่อยแต่งลายครับ

ลองอ่านดูครับเค้าบอกไว้หมดแล้ว

***เพิ่มเติม Putty คือ ไอ้ที่ช่างเค้าใช้โป้รถ หรือ ฝ้าเพดานอ่ะครับ ( ซื้อได้ตามร้ายวัสดุก่อสร้าง )

หรือ ใครเล่น Model จะรู้จักดีเพราะใช้มันอุดรอยแล้วขัดให้เนียน
              Attached Files

Comment

ทำfiberทั้งชิ้น เเล้วมาตกเเต่งงานสวยกว่าครับ

Comment

เขาใช้ putty พลาสติกนะครับคนละแบบกับที่ใช้อุดผนัง ที่ใช้กับผนังมีส่วนผสมของยิมซั่มครับ(ปูนขาวสำเร็จรูปประมาณนั้น)

Comment

Originally posted by ratth View Post
                    เขาใช้ putty พลาสติกนะครับคนละแบบกับที่ใช้อุดผนัง ที่ใช้กับผนังมีส่วนผสมของยิมซั่มครับ(ปูนขาวสำเร็จรูปประมาณนั้น)
                    แบบที่ใช้ทำ Model หรอครับ

โหงั้นคงแพงน่าดูอ๊ะหนะ ตอนเด็กๆผมเล่น Model ใช้ Putty ของ Tamiya โคตรแพงเลย

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้นะ ผมนึกว่ามันเหมือนกันหมดนะเนี่ย เจ้า Putty อ่ะ

Comment

ยังงี้แสดงว่ามันสามารถ มา ขัด อุด รอย ตัวเคส แล้ว พ่นใส่ใหม่ให้เนียน ได้ ซิครับ

Comment

แต่เดี๋ยวก่อน นั้นมานไม่ใช่
                        ปูนซีเมนต์ ตรา หมี หรอครับ
                        สีมานออกเทาๆ เหมือนกันเลยนะนั่นหน่ะ

อิอิ *-*

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
                          ยังงี้แสดงว่ามันสามารถ มา ขัด อุด รอย ตัวเคส แล้ว พ่นใส่ใหม่ให้เนียน ได้ ซิครับ
                          ได้ครับ ตามนั้นเลยแต่ผมแนะนำ Epoxy Putty ครับขายเป็นกระปุกชุดนึงมี 2 กระปุก(1กิโลกรัม 130บาทเอง) ใช้ผสมกัน พอแห้งแล้วแข็งมากครับ จะขัดแต่งยังไงก็แล้วแต่เราแต่ต้องทำโครงให้มันเกาะเพราะแห้งช้ามาก ราวๆ 2 ชมถึงจะเซตตัว

อีกแบบที่แนะนนำก็สีโป๊วรถยนตร์ใช้โป๊วสีเหลืองนะครับ
                          อย่าใช้สีแดงเพราะแห้งเราจัด 5 นาทีแข็ง 10 นาทีขัดได้แค่ผสมเสร็จยังไม่ทันทำไรก็เริ่มหนืดแล้ว
                          แต่ถ้าคิดว่าแน่พอก็ใช้ได้เพราะมันขึ้นรูปง่ายกว่าแบบสีเหลือง กระป๋องละ 90-150บาทพร้อม Hardener

Comment

สีโป๊วเทา กระป๋อง แบบไม่ต้องผสม
                            แต่มันจะแห้งช้านิด กว่า สีแดงที่มีตัวผสม แต่แกะลายได้ง่าย ร้านอุปกรณ์ก่อสร้างมี

Comment

Working...
                            X