Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890CF กับ GTX295 สมควรที่จะเป็นคู่ปรับกันมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4890CF กับ GTX295 สมควรที่จะเป็นคู่ปรับกันมั้ยครับ?

พอดีผมดู Review จากเว็ป www.Techpowerup.com เกี่ยว 4890CF นะครับ

ผมจากการทดสอบหลายๆ เกม โอ้! พบว่า บางเกม 4890CF ชนะเยอะกว่า GTX295 อีกแฮะ

ซึ่งก็เกิดคำถามครับว่า " GTX295 มันเป็นการ์ดจอที่มีการทำงานแบบ Muti-GPU เหมือน 4870X2 รึเปล่า ? "ถ้า GTX295 เป็น Muti-GPU ก็เลยอยากถามผู้เชี่ยวชาญครับว่า Multi-GPU ควรนำมาสู้กับ CF หรือ SLi มั้ยครับ? ถ้าควรแล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by blueforce; 15 Apr 2009, 21:04:07.

จะเอาไปใส่ System ในลายเซ็นต์รึปาว
    ถ้าใช่ GTX 295 ใส่ได้
    แต่ HD4890 Cross fire ใช้ไม่ได้

Comment

ขอรุ้ด้วยคน อิอิ

Comment

Originally posted by blueforce View Post
        พอดีผมดู Review จากเว็ป www.Techpowerup.com เกี่ยว 4890CF นะครับ

ผมจากการทดสอบหลายๆ เกม โอ้! พบว่า บางเกม 4890CF ชนะเยอะกว่า GTX295 อีกแฮะ

ซึ่งก็เกิดคำถามครับว่า " GTX295 มันเป็นการ์ดจอที่มีการทำงานแบบ Muti-GPU เหมือน 4870X2 รึเปล่า ? "ถ้า GTX295 เป็น Muti-GPU ก็เลยอยากถามผู้เชี่ยวชาญครับว่า Multi-GPU ควรนำมาสู้กับ CF หรือ SLi มั้ยครับ? ถ้าควรแล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        เทียบกันตรงๆก็สู้ไม่ได้ซิครับ GTX295 เป็นการ์ดใบเดียวที่ SLI ในตัวที่ใช้ PCI2.0 วิ่งที่ x8 x8 4890CF PCI2.0 วิ่งที่ x16 x16 GTX295 ต้องคู่กับ 4870x2 แต่ด้วยที่ว่า nvdia เอามาขายช้าไปหน่อยเลยทำให้ราคาแพง ส่วนอันไหนดีกว่าผมไม่ทราบ ^ ^ เอาเป็นว่าชอบอันไหนสอยไปเลยครับยังไงก็แรงๆทั้งนั้น *แต่ต้องดู PSU ดีๆหน่อยครับกินไฟระเบิดเลยช่วงสุดๆเกิน 400W *

Comment

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ กระจ่างขึ้นเยอะเลย

Comment

^
            ^
            ไม่เป็นไร

Comment

^
              ^
              ^
              เนียนซะงั้น

Comment

สรุปว่าตัวไหนแรงกว่าครับ 275SLI 4890CF 295 4870*2

สรุปให้ทีครับ เรียงลำดับตามความแรงมาให้ทีนะครับ

Comment

4890cf แรงกว่า
                  http://www.techpowerup.com/reviews/A...ssFire/25.html

Comment

Comment

295สู้ไม่ได้ ต้องGTX275ค่อยน่าเอามาสีกันหน่อย แต่บอร์ดSliนี่ตัวเลือกน้อยไปหน่อย

Comment

GTX295โลด กำลืมไม่มีตังนี่หว่าตู...

Comment

GTX295 แรงสู้ไม่ได้ครับ แต่ต่างกันไม่เยอะหรอกครับ

ถ้าจะเล่น GTX295 น่าเล่นกว่า

Comment

Working...
                          X