Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia Geforce 7025 ดูมันทำกับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia Geforce 7025 ดูมันทำกับผม

Nvidia Geforce 7025 nforce 630a

คือตอนประกอบคอมผม บอกมันว่า ขอ VGA ดีๆหน่อย ประมาณว่า เล่นเกม ได้ดี

พอได้คอมมา CPU : AMD Quadcore phenom 9550
    RAM : 2 GB ใช้จริงๆ เหลือ 1.87 GB
    HDD : 250 G
    Mainboard : ASus M2N68-AM Plus

มันเขียนในบินมาเป็นการ์ดจอ on board ผมอยากรู้ว่าไอ Nvidia Geforce 7025 nforce 630a
    ตัวนี้อ่ะ มันเป็นการ์ดจอ อะไร ดีหรือไม่ดี

กูรู ทุกท่านตอบทีครับ

ก็การ์ดจอออนบอร์ดไง ถ้าเอามาเล่นเกมไม่ไหวแน่ ซื้อการ์ดจอเพิ่มครับ...

Comment

ถ้าใช้ เมนบอร์ด ที่มาพร้อมการ์ดจอ ออนบอร์ด แล้ว
      เราสามารถซื้อการ์ดจอ แยกมาเพิ่มได้อีกหรอครับ

Comment

ออนบอร์ดก็พอแก้ขัดครับ เล่นได้ไม่ดีเท่าแบบแยกหรอกครับ แต่ใส่เพิ่มได้นะครับ

สงสัยไปประกอบแล้วตั้งราคา+กำหนด cpu แน่ ก็เลยได้สเปค ออนบอร์ดมา

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ซื้อการ์ดมาใส่ ดิ

Comment

เล่น dota ปรับที่ 1024*768 high น่าจะไม่ไหวครับ ปรับแถวๆ 800*600 medium คงพอไหว

ของผม 610i 7050 น่าจะใกล้เคียงกัน

ของท่านซื้อการ์ดจอ(เมพๆ) กับเพิ่มramอีก 2 g ก็แหล่มแล้ว

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                เล่น dota ปรับที่ 1024*768 high น่าจะไม่ไหวครับ ปรับแถวๆ 800*600 medium คงพอไหว

ของผม 610i 7050 น่าจะใกล้เคียงกัน

ของท่านซื้อการ์ดจอ(เมพๆ) กับเพิ่มramอีก 2 g ก็แหล่มแล้ว
                +1 เลยท่าน

Comment

Originally posted by maxsaag View Post

dota 1280*1080 all high ยังไหวเลยครับ บอร์ดผมก็ Geforce 7025 nforce 630a
                  แต่สู้ Geforce 6150 ไม่ได้ แหล่มกว่า แชร์ได้ 512m เล่นได้ลื่นกว่า เคยใช้ทั้ง2
                  รุ่น ati ยังไม่ได้ลองเลย

Comment

ร้านไหน ทำไปได้

Comment

จะซื้อการ์ดจอไว้เล่นเกม เด๋วนี้ แนะนำ hd4670/9600gso เป็นอย่างต่ำเลยคับผมว่า เล่นเกมกล่องได้ไม่เสียอารม

Comment

Originally posted by GoodG View Post
                        dota 1280*1080 all high ยังไหวเลยครับ บอร์ดผมก็ Geforce 7025 nforce 630a
                        แต่สู้ Geforce 6150 ไม่ได้ แหล่มกว่า แชร์ได้ 512m เล่นได้ลื่นกว่า เคยใช้ทั้ง2
                        รุ่น ati ยังไม่ได้ลองเลย
                        ปรับแบบท่านว่าได้ครับไม่กระตุกด้วย แต่mouse มันไม่ลื่นอะเล่นไม่มัน -..-
                        ก็เลยเอาแบบที่ตัวเองคิดว่าลืนๆมันๆบอกไป อิอิ

Comment

- -อยากได้ CPU

Comment

ลง vista ไหวไม๊ครับอย่างนี้

Comment

โลด

Comment

Working...
                              X