Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติสอบถามนะครับ เกี่ยวกับเรื่อง flash bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติสอบถามนะครับ เกี่ยวกับเรื่อง flash bios

คือผมใช้ cpu i5 7500 บอร์ดเดิมคือ msi h270 m3 แล้วทีนี้เจ้า ram ของผมมัน bus 3000 ซึ่งเจ้า mobo ตัวนี้มันรับได้แค่ 2400 (ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วทีนี้ผมจะทำการเปลี่ยนบอร์ดเป็น Z170a (ซื้อมาแล้ว) เพื่อให้มันได้ใช้งาน ram ได้เต็มที่

คำถามก็คือ ถ้าหากผมใส่ cpu i5 7500 ไป มันจะเด้งเข้าหน้าไบออสไหมครับ ? หรือว่ามันจะเปิดไม่ติดเลย ?

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้า rev. เก่าไม่รองรับ ก็ต้องหา cpu 6th มาแฟลชก่อน ไม่งั้นก็บูตไม่ขึ้น
    หรือระบุรุ่นบอร์ดมาเลย เผื่อ flash ได้โดยไม่ต้องใช้ cpu

Comment

ซื้อมาแล้วก็ลองเลย

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        ถ้า rev. เก่าไม่รองรับ ก็ต้องหา cpu 6th มาแฟลชก่อน ไม่งั้นก็บูตไม่ขึ้น
        หรือระบุรุ่นบอร์ดมาเลย เผื่อ flash ได้โดยไม่ต้องใช้ cpu
        msi z170a titanium mpower ตัวนี้เลยครับพี่ชาย

- - - Updated - - -

Originally posted by TWK. View Post
        ซื้อมาแล้วก็ลองเลย
        คือจะได้ทดลองวันศุกร์อะครับ ซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ไปเอา ขอโทษที่ยังบอกไม่หมดครับ

Comment

ตัวนี้ต้องอัพเป็น 1.2 ก่อนครับ ถึงใส่ gen 7th อย่าง 7500 ได้
          ให้ร้านอัพให้เลยครับ หรือร้านคอมอื่นๆ ไม่น่าเกิน100

Comment

ให้คนขายอัพให้ครับ
            ผมขอคนขายก็อัพให้ตลอดนะครับ

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
              ให้คนขายอัพให้ครับ
              ผมขอคนขายก็อัพให้ตลอดนะครับ
              วันนี้พึ่งจะได้มีโอกาสได้ไป flash มา ผมเดินหาร้าน advice พวกบอกว่า ไม่มี CPU gen 6 และก็บอกราคามาก่อนเลยว่า ค่า flash 200 ตอนแรก ราคาก็ทำผมอึ้งแล้ว เจอคำตอบที่ว่าร้านไม่มี gen 6 ทำผมอึ้งเข้าไปอีก . .

เป็นร้านเลยนะครับ ไม่ใช่บู๊ทเล็ก ๆ

ปล.advice แถวบิ๊กซีบางพลี ครับ

Comment

Originally posted by sunthedao View Post
                วันนี้พึ่งจะได้มีโอกาสได้ไป flash มา ผมเดินหาร้าน advice พวกบอกว่า ไม่มี CPU gen 6 และก็บอกราคามาก่อนเลยว่า ค่า flash 200 ตอนแรก ราคาก็ทำผมอึ้งแล้ว เจอคำตอบที่ว่าร้านไม่มี gen 6 ทำผมอึ้งเข้าไปอีก . .

เป็นร้านเลยนะครับ ไม่ใช่บู๊ทเล็ก ๆ

ปล.advice แถวบิ๊กซีบางพลี ครับ
                ไม่แปลกครับ ออนไลน์ขายสะดวกกว่า หลายสาขาไม่มีของหน้าร้าน จะซื้ออะไรต้องโทรถามก่อน

Comment

อยู่แถวไหนครับ ถ้าไม่ไกลจากผมมาก เดี๋ยวผมแฟลชไบออสให้

Comment

ผมเพิ่งเอาไปแฟรชมา วันแรกไปถามที่ Mine[JIB] ก่อน พนักงานบอกค่าแฟรช 200 อีกวันเอาไปเจอพนักงานอีกคน แฟรชให้เรียบร้อย พอจะจ่ายเงินเค้าบอกไม่เป็นไรครับ แค่นี้เอง ค่อนข้างประทับใจเลย
                    ที่เอาไปแฟรชคือ z370 แฟรชเสร็จ ประกอบเสร็จ ส่งกลับไปเปลี่ยนตัวใหม่ เด๋วต้องไปแฟรชใหม่อีกรอบ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                      อยู่แถวไหนครับ ถ้าไม่ไกลจากผมมาก เดี๋ยวผมแฟลชไบออสให้
                      ผมอยู่แถวขจรวิทย์ครับพี่

- - - Updated - - -

Originally posted by hel2ojasda View Post
                      ผมเพิ่งเอาไปแฟรชมา วันแรกไปถามที่ Mine[JIB] ก่อน พนักงานบอกค่าแฟรช 200 อีกวันเอาไปเจอพนักงานอีกคน แฟรชให้เรียบร้อย พอจะจ่ายเงินเค้าบอกไม่เป็นไรครับ แค่นี้เอง ค่อนข้างประทับใจเลย
                      ที่เอาไปแฟรชคือ z370 แฟรชเสร็จ ประกอบเสร็จ ส่งกลับไปเปลี่ยนตัวใหม่ เด๋วต้องไปแฟรชใหม่อีกรอบ
                      โชคดีที่พี่เจองานดี

Comment

ครับ ผมอยู่แถวห้วยขวาง ถ้าจะมาบอกได้ครับ ผมมี INTEL Celeron G3900 หรือ 3930นี้และจำไม่ได้ สำรองไว้อยู่

Comment

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                            ครับ ผมอยู่แถวห้วยขวาง ถ้าจะมาบอกได้ครับ ผมมี INTEL Celeron G3900 หรือ 3930นี้และจำไม่ได้ สำรองไว้อยู่
                            ขอบคุณมากครับพี่ ตอนนี้แฟลชได้แล้ว เจ็บอยู่เหมือนกันราคาแฟลช แต่ก็ต้องยอม

Comment

Comment

Working...
                              X