Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้องเผื่อนาคต ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต้องเผื่อนาคต ???

เห็นหลายกระทู้เหลือเกิน เขียนมาว่า จัดให้หน่อย อยากได้แรงๆ งบเท่านั้น เท่านี้ แต่ไม่เคยหาก่อนเลยว่า งบนี้ ราคานี้ มีตั้งเยอะ ตั้งแยะ ถามๆๆๆ แล้วเกลียดที่สุดคือ ขอบใจล่วงหน้า หรือไม่ก็ ให้พี่วิกรจัด ??? ทำไมเหรอครับ คนอื่นจัดไม่ได้ ??? แล้วเผื่ออนาคต ทำไมต้องเผื่อล่ะครับ ถ้าเผื่อแล้วต้องรับราคาได้สิครับ อยากได้เผื่อ 4-5ปี แต่ดันอยากได้ ราคาถูกๆ บ้ารึเปล่า จัด i7 ก็บ่นว่าแพง พอจัด Exxxx มาให้ ก็บ่นว่า 775 กำลังจะตกแล้ว เออ งั้นรอไปล่ะกัน

ผมเหรอ รอ i5 ออก แล้วซื้อ 775 เพื่อมาใช้ ในงานที่ผม ต้องการ ในราคาเบาๆ แรงสำหรับงานที่ใช้ ทุกวันนี้ ยัง 478 อยู่เลย DDR1 ด้วยซ้ำ

ความพอเพียง คือ ความเพียงพอ

ถ้ากระทู้มันรก mod ลบเลยก็ได้ครับ แค่อยากบ่น เมื่อก่อน ผมเข้ามาจัดให้ห้องนี้ บ่อยๆ แต่ไม่ได้เข้ามานานแล้ว พอมาดูตอนนี้ ก็งง ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับห้อง มีเกรียนๆ บอกว่า มือใหม่ ไม่รู้เรื่อง ช่วยจัดหน่อย พอเห็นหลายๆท่านจัดให้ ก็ดันถามคนจัด ว่าทำไมเลือก สเปคนี้ ไม่เลือกรุ่นนี้ล่ะ ตูล่ะเบื่อ

nocoment

Comment

ซื้อคอมเผื่ออนาคต ซัก 4-5 ปีนี้คิดสั้นครับ แบบมาทุ่มตูมๆ 50-60k นี่คิดสั้น
      สำหรับผม เต็มที่ไม่เกิน 30k พอ แล้วเอาตังที่เหลือไว้ อัพทีหลัง ของที่มีอยู่ก็ปล่อยมือสอง เทรินๆไป
      ก็ได้คอมใหม่ทุกๆ 2ปี VGA 20kในวันนี้ก็กลายเป็น 2-3k ในอีก 3-4ปีข้างหน้าแล้ว

Comment

จริง
        ทำไมต้องเผื่อ เพราะรุ่นใหม่ๆ ตอนนั้นก็จะราคาเท่าๆ ที่จะซื้อตอนนี้ละ และจะแรงกว่าด้วย
        แรงปัจจุบันดีที่สุด

Comment

เบื่อ ... ครับ
          เค้าอยากเผื่ออนาคตเพราะว่าจะได้ไม่ต้องซื้อบ่อยๆ

Comment

เพราะคนที่ตั้งห้อง มันไม่มีอนาคตไงครับ
            เลยมาหาเอาแถวนี้ เอ๊ะ เกี่ยวไหม ไปหละ ฟิ้ว~

Comment

Originally posted by rasputin View Post
              เพราะคนที่ตั้งห้อง มันไม่มีอนาคตไงครับ
              เลยมาหาเอาแถวนี้ เอ๊ะ เกี่ยวไหม ไปหละ ฟิ้ว~

ว่าผม หรือว่าใครหว่า -_-"

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                ว่าผม หรือว่าใครหว่า -_-"
                ก็ว่านายนั่นแหละ

Comment

คนมีตังก็สบาย เผื่อได้เยอะ ไม่ต้องมาอัพบ่อย ไอ้เราซื้อนี่คิดแล้วคิดอีก
                  ถ้าใช้คอมทำงานหาเงินเยอะๆก็ว่าไปอย่าง ซื้อดีๆไปเลย ไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยนบ่อย เสียเวลาหาเงิน
                  มีรึป่าวหว่า ซื้อ i7 มาเล่นเกมยิงไข่ hi5

Comment

Originally posted by verjil View Post
                    ก็ว่านายนั่นแหละ
                    อืมมม งั้นแปลว่าผมคิดมากไปคนเดียวสิน่ะ

Comment

Originally posted by moteabc View Post
                      คนมีตังก็สบาย เผื่อได้เยอะ ไม่ต้องมาอัพบ่อย ไอ้เราซื้อนี่คิดแล้วคิดอีก
                      ถ้าใช้คอมทำงานหาเงินเยอะๆก็ว่าไปอย่าง ซื้อดีๆไปเลย ไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยนบ่อย เสียเวลาหาเงิน
                      มีรึป่าวหว่า ซื้อ i7 มาเล่นเกมยิงไข่ hi5
                      ผมยังเคยเจอเลย เด็ก อายุ 8ขวบ เดินเข้ามาในร้าน บอกว่า เอาทุกอย่างที่ดีที่สุดในร้าน ราคาแสนกว่าได้มั้ง แล้วแม่ก็ซื้อให้ซะด้วย -_-" ไอเรารึ ชุดล่ะ 25k ยังคิดแล้วคิดอีก แล้วเด็กประถม เอาไปทำอะไรเยอะแยะ เหอ ๆ ๆ

Comment

เด็ก เขายังไม่รู้อะไรหรอกคับ
                        คนมีตังบางคนก็ต้องมัธยัสถ์ไว้ก่อนนะครับ จริงไหม?

Comment

ถ้า i5 มาราคามันจะแพงๆ เหมือนกับตอน core 2 duo มาใหม่ๆไหมครับ แล้วราคานี้จะตกไปเรื่อยๆใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                            เห็นหลายกระทู้เหลือเกิน เขียนมาว่า จัดให้หน่อย อยากได้แรงๆ งบเท่านั้น เท่านี้ แต่ไม่เคยหาก่อนเลยว่า งบนี้ ราคานี้ มีตั้งเยอะ ตั้งแยะ ถามๆๆๆ แล้วเกลียดที่สุดคือ ขอบใจล่วงหน้า หรือไม่ก็ ให้พี่วิกรจัด ??? ทำไมเหรอครับ คนอื่นจัดไม่ได้ ??? แล้วเผื่ออนาคต ทำไมต้องเผื่อล่ะครับ ถ้าเผื่อแล้วต้องรับราคาได้สิครับ อยากได้เผื่อ 4-5ปี แต่ดันอยากได้ ราคาถูกๆ บ้ารึเปล่า จัด i7 ก็บ่นว่าแพง พอจัด Exxxx มาให้ ก็บ่นว่า 775 กำลังจะตกแล้ว เออ งั้นรอไปล่ะกัน

ผมเหรอ รอ i5 ออก แล้วซื้อ 775 เพื่อมาใช้ ในงานที่ผม ต้องการ ในราคาเบาๆ แรงสำหรับงานที่ใช้ ทุกวันนี้ ยัง 478 อยู่เลย DDR1 ด้วยซ้ำ

ความพอเพียง คือ ความเพียงพอ

ถ้ากระทู้มันรก mod ลบเลยก็ได้ครับ แค่อยากบ่น เมื่อก่อน ผมเข้ามาจัดให้ห้องนี้ บ่อยๆ แต่ไม่ได้เข้ามานานแล้ว พอมาดูตอนนี้ ก็งง ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับห้อง มีเกรียนๆ บอกว่า มือใหม่ ไม่รู้เรื่อง ช่วยจัดหน่อย พอเห็นหลายๆท่านจัดให้ ก็ดันถามคนจัด ว่าทำไมเลือก สเปคนี้ ไม่เลือกรุ่นนี้ล่ะ ตูล่ะเบื่อ

Comment

ถ้ารุ่นใหม่ๆ ออกมา ราคารุ่นเก่าๆ จะถูกลง ถึงเวลานั้น ก็ดูว่างบเราได้รุ่นใหม่รึเปล่า

ถ้าไม่ได้ ก็สามารถเอารุ่นเดิมที่ต้องการ ในราคาที่ถูกลงมากๆ ได้ครับ

ถ้าของใหม่ๆ กำลังจะมา แนะนำให้รอดูราคา ทั้งรุ่นใหม่ และเก่า เพื่อประกอบการตัดสินใจอีกทีครับ

ไม่จำเป็นต้องซื้อที่แพงสุด ดีสุด ขอให้ซื้อแล้ว ใช้งานได้คุ้มเงินเราที่สุดก็พอครับ

Comment

Working...
                              X