Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพอะไรดีระหว่าง CPU VS VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพอะไรดีระหว่าง CPU VS VGA

ตอนนี้ใช้ Q6600@3.2GHz Ram 1066 4GB XFX 9800GTX+

ระหว่างอัพ CPU เป็น Q9550 กับ VGA เป็น HD4890

มีเกมส์รอให้สะสาง 10 กว่าเกม

HD4890

Comment

XFX 9800GTX+ > 4890

เพราะ Q6600 มันก็เล่นได้ทุกเกมใน ปัจจุบันแล้ว ไม่จำเป็นต้องอัพ

Comment

ลองไปสะสางดูก่อนเลยครับ ได้หมดอยู่แล้ว

Comment

อิจฉาสเปคพี่จังครับแค่นั้นมันก็น่าจะเกินพอแล้วมั้งครับพี่

Comment

ขนาดนี้ยังต้องอัพเพิ่มอีกเหรอ- - สเปคผมยังจัดลื่นทุกเกมส์แล้วน่ะ

Comment

เอาชุดนี้ไปสะสาง ดูก่อนครับ ถ้าเหลือมาแม้แต่ตัวเดียวค่อย เอา 4890 ไปสะสาง

Comment

อย่าอัพเลยเก็บตังค์กินหนมดีกว่าครับ แบบนี้ไม่ต้องอัพแล้ว

หรือจะอัพแล้วเอา Q6600 9800GTX+ มาปล่อยสัก 2-3พันก็น่าอัพนะ

Comment

XFX 9800GTX+

ยังไม่พออีกหรอท่าน

เกมอะไรจะต้องใช้สเปคมากกว่านี้

Comment

GTA IV CRYSIS ลื่นหัวแตก

จะเอา อาไรอีกครับ -*-

Comment

เ ล่ น ไ ป ก่ อ น ดี ก ว่า ค รั บ

ร อ เ ล่ น ไ อที่ อ ย า ก เ ล่ น ไ ม่ ไ ด้ ก่ อ น

ค่อ ย อั พ

ต อ น นั้ น ก้ อ จ ะ มี อ ะ ไ ร แ ร ง ๆ ก ว่ า 4 8 9 0 มา อี ก แ ล้ ว ก็ ถู ก ก ว่ าด้ ว ย

Comment

Originally posted by helpkung View Post
                        HD4890
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by converseboy View Post
                        XFX 9800GTX+ > 4890

เพราะ Q6600 มันก็เล่นได้ทุกเกมใน ปัจจุบันแล้ว ไม่จำเป็นต้องอัพ

ขอบคุณครับ แต่ q6600 ผมมันร้อนลากได้แค่ 3.2 ของชาวบ้านเขาได้กัน 3.6 - 4

Originally posted by narubhet View Post
                        ลองไปสะสางดูก่อนเลยครับ ได้หมดอยู่แล้ว
                        ขอบคุณครับ จะลองไปสะสางดู

Originally posted by ake_ddt View Post
                        อิจฉาสเปคพี่จังครับแค่นั้นมันก็น่าจะเกินพอแล้วมั้งครับพี่
                        ขอบคุณครับ อืม สเปคผมก็ธรรมดาๆ นะ เทพๆ กว่าผมมีอีกตั้งเยอะ

Originally posted by wizardsoul View Post
                        ขนาดนี้ยังต้องอัพเพิ่มอีกเหรอ- - สเปคผมยังจัดลื่นทุกเกมส์แล้วน่ะ
                        ขอบคุณครับ คือกลัวว่าเล่นที่ 1680 x 1050 แล้วกระตุกอะ แล้วก็อยากเล่นแบบปรับรายละเอียดสุดๆ ทุกเกม

Originally posted by tiksna View Post
                        เอาชุดนี้ไปสะสาง ดูก่อนครับ ถ้าเหลือมาแม้แต่ตัวเดียวค่อย เอา 4890 ไปสะสาง
                        ขอบคุณครับ แล้วจะลองดู

Originally posted by nununu View Post
                        อย่าอัพเลยเก็บตังค์กินหนมดีกว่าครับ แบบนี้ไม่ต้องอัพแล้ว

หรือจะอัพแล้วเอา Q6600 9800GTX+ มาปล่อยสัก 2-3พันก็น่าอัพนะ
                        ขอบคุณครับ 2-3 พันนี่เอามาปล่อยท่านเหรอ?

Originally posted by paaekung View Post
                        XFX 9800GTX+

ยังไม่พออีกหรอท่าน

เกมอะไรจะต้องใช้สเปคมากกว่านี้
                        ขอบคุณครับ เกมส์ใหม่ๆ ครับ เล่นที่ 1680 x 1050

Originally posted by converseboy View Post
                        GTA IV CRYSIS ลื่นหัวแตก

จะเอา อาไรอีกครับ -*-
                        ขอบคุณครับ CRYSIS ได้แค่ high เอง

Originally posted by Inever View Post
                        เ ล่ น ไ ป ก่ อ น ดี ก ว่า ค รั บ

ร อ เ ล่ น ไ อที่ อ ย า ก เ ล่ น ไ ม่ ไ ด้ ก่ อ น

ค่อ ย อั พ

ต อ น นั้ น ก้ อ จ ะ มี อ ะ ไ ร แ ร ง ๆ ก ว่ า 4 8 9 0 มา อี ก แ ล้ ว ก็ ถู ก ก ว่ าด้ ว ย
                        ขอบคุณครับ

Comment

4890 เลยครับ Q6600 ลากเบาๆ ซัก 3.6-4.0 พอ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                            4890 เลยครับ Q6600 ลากเบาๆ ซัก 3.6-4.0 พอ
                            ขอบคุณครับ แต่ของผมมันได้แค่ 3.2 เพราะแค่นี้ full ก็ปาไป 70 แล้วใช้ trueblack นะ

Comment

เก็บตังไว้ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X