Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Battary หน่อยน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Battary หน่อยน่ะครับ

คือพอดี ผมซื้อโน๊ตบุคมาได้ แค่ประมาณ 15 วันน่ะครับ ผมเช็คค่า Wear Level 5% แล้วครับ

แล้วก็ ความจุของ Batt เห็น ในรีวิวของรุ่นผม ความจุอยู่ที่ 49000 แต่ของผมอยู่ที่ประมาณ 42000 mWh ผมเลยอยากถามเพื่อน ๆ ว่า เครื่องผมผิดปกติไหม

ปล เครื่องรุ่นผม Toshiba L310-N4019T น่ะครับ

ถ้ามันผิดปกติ เรา เคลมได้ไหม และที่ไหนบ้างหรอครับ

Originally posted by Dekdoi_9 View Post
    คือพอดี ผมซื้อโน๊ตบุคมาได้ แค่ประมาณ 15 วันน่ะครับ ผมเช็คค่า Wear Level 5% แล้วครับ

แล้วก็ ความจุของ Batt เห็น ในรีวิวของรุ่นผม ความจุอยู่ที่ 49000 แต่ของผมอยู่ที่ประมาณ 42000 mWh ผมเลยอยากถามเพื่อน ๆ ว่า เครื่องผมผิดปกติไหม

ปล เครื่องรุ่นผม Toshiba L310-N4019T น่ะครับ

ถ้ามันผิดปกติ เรา เคลมได้ไหม และที่ไหนบ้างหรอครับ
    ถ้าใช้แบตเล่นให้เหลือประมาณ 35-40% แล้วชาร์จ
    ถ้าต่ำกว่านั้นWear Level แน่นอนคับ ผมเคยเป็นปล่อยให้แบตมันเหลือประมาณเกือบๆ20% Wear Level ขึ้นพรวดจาก 3%เป็น7% เซงเลย

ส่วนความจุนั้นมันจะลดตาม Wear Level คับ ถ้ามี%Wear Level มากเท่าไร ความจุก็จะลดลงตามคับ

Comment

อ่างี้ ก็ เคลม ศูนย์ ไม่ได้ ช่ายม่ะครับ

Comment

Originally posted by Dekdoi_9 View Post
        อ่างี้ ก็ เคลม ศูนย์ ไม่ได้ ช่ายม่ะครับ
        ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ
        เอาเป็นว่าลองโทรไปที่0ดูบอกรายละเอียดให้เขาฟัง...

Comment

Working...
        X