Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลืออะไรเดี้ยงไม่รู้ดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลืออะไรเดี้ยงไม่รู้ดูให้ที

เอาบอร์ดไปเคลมได้ตัวใหม่มาคับ (p5kc) เอามาประกอบที่บ้าน เปิดเครื่องปุ๋ดติดปั๊บ ดับวูปแล้วก็ติด
    ดับเองอีก ติดอีก เป็นอย่างงี้คับหน้าจอก็ไม่ติด ไม่รู้เป็นที่อะไรเซ็งมากคับใช้เครื่องไม่ได้หรืออะไรไม่แมทกัน
    เพื่อนๆช่วยหาสาเหตุให้ทีคับ
    p5kc q6600 ocz2rpr800c32gk 8600gts tagan700w

สงสัย PSU

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      สงสัย PSU
      ขอบคุณคับจะเทส pus ดู

Comment

ดัน ยังเข้าโ่ด่ไม่ได้ ติดดับ ติดดับๆๆๆๆๆ .....

Comment

ลองดู เรื่องความร้อน ใน Bios ดูครับ ถ้าไม่ ฮีด ก็ OK

แล้วมาดูที่ 8600 ลองเอาไปเทสเครื่องคนอื่นดูครับ แต่ถ้าไม่เป็นไร

ผมว่า บอร์ดท่าน งานเข้าแย้ววว

ที่ว่าไปเคลมมาตัวใหม่หรือปล่าวครับ หรือของซ่อม

Comment

Originally posted by moderator View Post
            ลองดู เรื่องความร้อน ใน Bios ดูครับ ถ้าไม่ ฮีด ก็ OK

แล้วมาดูที่ 8600 ลองเอาไปเทสเครื่องคนอื่นดูครับ แต่ถ้าไม่เป็นไร

ผมว่า บอร์ดท่าน งานเข้าแย้ววว

ที่ว่าไปเคลมมาตัวใหม่หรือปล่าวครับ หรือของซ่อม
            ได้ใหม่มาคับกิ๊บๆ แต่สังเกตุเห็นตรงซ๊อกเก็ตcpuมีล้มๆหน่อยๆไม่รู้เกี่ยวป่าว

Comment

ดัน เซงเป็ด

Comment

ดัน

Comment

PSU หรือเปล่าคับ ลองเช๊คดูครับ หรือเอาตัวใหม่มาลองก่อน

Comment

ตามข้างบน อีกอย่างลองดู สวิสท์ เพาเวอร์ ด้วยนะครับ เคยเป็นคล้ายๆกันนี่

ลอยบอร์ดเทสเบดดู

Comment

Originally posted by waster555 View Post
                      PSU หรือเปล่าคับ ลองเช๊คดูครับ หรือเอาตัวใหม่มาลองก่อน
                      ลองแล้วคับไม่หายแต่ถ้าเอา cpu ออกแล้วเปิดไม่ดับคับใส่ลงบอร์ดดับ มีติดมาแวปนึงแต่ยังไม่ได้ยึดซิ้งวางทับไปเฉยๆเข้าไปดูความร้อนในไบออส cpu 46 คับ m/b 45 ปิดเครื่องยึดซิ้ง เอาอีก ไม่ติดเด๋ววูป
                      เด๋ววูป

Comment

http://www.freeimagehost.de/image.php?i=14203-jpg
                        Last edited by nong005; 26 Aug 2008, 21:04:09.

Comment

สวิตซ์เปิดปิด อาจจะเสีย ทดสอบง่ายๆ เอาสวิตซ์

Comment

ขอโทษมือมันไปโดนปุ่มenter

สวิตซ์เปิดปิด อาจจะเสีย ทดสอบง่ายๆ เอาสวิตซ์reset มาเสียบแทน ส่วนที่เสียบresetก็ปล่อยไว้
                            แล้วลองเปิดเครื่องดู ถ้ามันใช้ได้ก็แสดงว่าเป็นที่สวิตซ์เปิดปิด หาซื้อมาใส่ใหม่หรือไม่ก็ใช้สวิตซ์resetแทนไปเลย

ลองดูนะครับ

ผมเคยมาแล้ว ต้องซื้อบอร์ด cpu ram psu ใหม่ยกชุดเลย กลายเป็นสวิตซ์เสียตัวเดียวเอง โดนเมียดุเลย

Comment

Originally posted by vueja View Post
                              ขอโทษมือมันไปโดนปุ่มenter

สวิตซ์เปิดปิด อาจจะเสีย ทดสอบง่ายๆ เอาสวิตซ์reset มาเสียบแทน ส่วนที่เสียบresetก็ปล่อยไว้
                              แล้วลองเปิดเครื่องดู ถ้ามันใช้ได้ก็แสดงว่าเป็นที่สวิตซ์เปิดปิด หาซื้อมาใส่ใหม่หรือไม่ก็ใช้สวิตซ์resetแทนไปเลย

ลองดูนะครับ

ผมเคยมาแล้ว ต้องซื้อบอร์ด cpu ram psu ใหม่ยกชุดเลย กลายเป็นสวิตซ์เสียตัวเดียวเอง โดนเมียดุเลย
                              ไม่หายคับ งุงิ งุงิ เด๋วขายทิ้งซะนี่ปะไร

Comment

Working...
                              X