Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fritz Chess Pass ! but Pi 1M don't Pass !.... ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fritz Chess Pass ! but Pi 1M don't Pass !.... ?

ไม่รู้ว่าเคยเจอกันบ้างมั๊ยนะครับ แต่ผมเจอบ่อยมาก ลองรัน Fritz ผ่านแต่ Pi1M กลับไม่ผ่าน ก็เลยงงๆ ???

ไม่เคยอะ เคยแต่ Pi ผ่าน แต่ Fritz chess ไม่ผ่าน *-*

Comment

แต่ของผมส่วนมาก pi ผ่าน แต่ Fritz chess ไม่ผ่าน -*-

Comment

อาการแบบนี้ ของผมแปลว่าไฟแรมไม่พอครับท่านซอล ลองเพิ่มไฟแรมนิดนึงครับ

Comment

ลองเปลี่ยนให้cpuวิ่งจาก3.6GHzเป็น4ghz และแรมจาก450 4-3-3-9 ไปเป็น450 5-5-5-15

โดยใช้ไฟเท่าเดิมดูครับ ผลมันน่าจะสลับกันกลายเป็นเทสต์1mผ่าน แต่Fritz Chess ไม่ผ่านนะครับ อิอิ

Comment

เห็นมีคนบอกว่า Fritz chess โหดกว่า Pl ไม่ใช่เหรอท่าน ไหงเป็นงี้

Comment

หรือจะลองปรับแรมเป็น 4-4-4-9แบบผม แทนที่จะเป็น4-3-3-9 ก็น่าจะผ่านนะครับ

Last edited by Venom-Crusher; 1 Sep 2007, 13:55:22.

Comment

แล้วบอกเค้าว่าตังมะเมีย แง้ว หนีไปเล่น Q6600 แว้ว อิอิ

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                  แล้วบอกเค้าว่าตังมะเมีย แง้ว หนีไปเล่น Q6600 แว้ว อิอิ
                  เอาเขามาตังค์ยังไม่จ่ายเลยครับ เด๋วอาทิตย์หน้าเงินกู้ออก ค่อยไปใช้หนี้ครับ อิอิ

Comment

แนะนำกู้เสี่ยโน๊ตคับ

ปล.Biostar เรียก สวิปเทค แคร๊กๆ อยากได้ชุดน้ำการ์ดจอ

Comment

แวะมาชมครับ

Comment

กระทู้แห่งเทพจริงๆ

Comment

บังฯ ผมว่า File หลัก และ Files ประกอบ ต่างๆ ใน Folder "Super PI Mod v.1.5XS"

ของบังฯ มันเน่า ไปหมดแล้วครับ...ลองหาชุดใหม่ดูครับ...

Comment

Originally posted by nattt View Post
                            กระทู้แห่งเทพจริงๆ
                            จริงๆด้วยครับ เทพมาสถิตอยู่ที่นี้ทั้งนั้นเลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                              บังฯ ผมว่า File หลัก และ Files ประกอบ ต่างๆ ใน Folder "Super PI Mod v.1.5XS"

ของบังฯ มันเน่า ไปหมดแล้วครับ...ลองหาชุดใหม่ดูครับ...

สังเกตบน Desktop ครับ มี Super Pi 4 ตัวเลยนะครับ แล้วก็ผมลบไฟล์ข้างในหมดแล้วครับ...

ที่เอามาให้ดูคือ Fritz มันไม่โหดกับแรม แต่มันจะหนักกับซีพียูนะครับ

ปล. แล้วแรมที่ใช้นี่ปรกติมันวิ่ง 950 3-3-3-5 สบายๆบนไฟ 2.4-2.45V แต่นี่ 4-3-3-5 ไฟ 2.45 Don't Pass !!!

Comment

Working...
                              X