Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ซิลิโคนหรืออะไรดี เอาไว้อุดช่องว่างแผ่นใสของเคส.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ซิลิโคนหรืออะไรดี เอาไว้อุดช่องว่างแผ่นใสของเคส.

คือเรื่องมันยังงี้ครับ...ผมซื้อ case Phantom 240 มาแล้ว ซื้อ CPu cooler hyper 212x พอใส่ปุ๊บ ปิดฝาข้างได้ไม่สนิทเพราะติดความยาว hyper 212x (ประมาณ 1-2 mm) ผมจึงเอา ถอด แผ่นใสที่ติดข้างใน ออกมาข้างนอก เจาะเคส แล้วเอาแผ่นใสใส่ภายนอกแทนแล้วขันนอตติด 4 มุม(ตอนนี้ใส่ sink ได้แล้ว)ไม่ติด คราวนี้ ระหว่าง มุมยึดจากน็อตนึงไปอีกน็อตนึง มันจะมีเผยอๆ ของแผ่นใสอะครับ อยากให้มันปิดสนิด เดียวลมออก

ใครมีวัสดุอะไรเอามาอุดได้บ้าง ตอนนี้ทำงานอยู่ครับ ตอนเย็น ถ่ายรูปให้ดูครับ ขอบคุณมากครับ

รูปตัวอย่างไปก่อน

ลองหาซื้อ sugru มาปิดดูครับ จะเป็นคล้ายๆกาวซิลิโคนปั้นได้เหมือนดิน้ำมัน ในยูทูปมีอีกเยอะ

Comment

พึ่งรู้ว่ามีอย่างนี้ด้วย

Comment

Originally posted by Binaryz View Post
        ลองหาซื้อ sugru มาปิดดูครับ จะเป็นคล้ายๆกาวซิลิโคนปั้นได้เหมือนดิน้ำมัน ในยูทูปมีอีกเยอะ

แหล่มเลย เมืองไทยมีขายไหมครับ?

Comment

Originally posted by AlphaDog View Post
          แหล่มเลย เมืองไทยมีขายไหมครับ?
          ในห้องซื้อขาย OCZ ก็มีครับ ลอง search ดู

Comment

Originally posted by AlphaDog View Post
            ใช้ไม่เยอะสั่งที่ไทยเอาครับชิ้นละ180บาท แต่ถ้าใช้เยอะแนะนำสั่งจากเว็บ sugru โดยตรงราคารวมๆแล้วถูกว่าสั่งในไทย ผมสั่งแพ็ค8ชิ้นจ่ายผ่าน paypal ราคารวมทุกอย่างแล้ว904.84บาท สั่งไปเมื่อวันที่12ได้ของวันที่21เดือนนี้ เลิกงานถึงบ้านแล้วจะถ่ายให้ดูว่าห่อประมาณไหน

Comment

รูปครับ ขนาดเมื่อเทียบกับ adapter

Comment

Sugru น่าสนใจดีจังครับ แต่ผมสงสัยเวลาจะเอาออกนี่ต้องทำยังไง

Comment

Originally posted by near13 View Post
                  Sugru น่าสนใจดีจังครับ แต่ผมสงสัยเวลาจะเอาออกนี่ต้องทำยังไง

Comment

Working...
                  X