Announcement

Collapse
No announcement yet.

// วันนี้ไปประกอบมาแล้วค่ะ AMD X2 4800+ ช่วยให้ความรู้หน่อยนะึคะ //

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• // วันนี้ไปประกอบมาแล้วค่ะ AMD X2 4800+ ช่วยให้ความรู้หน่อยนะึคะ //

สเป็คตามนี้เลยค่ะ อยากทราบว่า จะลากได้เท่าไหร่คะ แล้วมีเทคนิคปรับอย่างไรบ้าง กลัวบอร์ดไหม้อ่ะค่ะ ><"

CPU : AMD X2 4800+
    M/B : GigaByte GA-MA78GM-S2H
    RAM : GIEL ULTRA 6400 4-4-4-12 (1x2GB)
    PSU : CoolerMaster 350W (เจ้าของร้านบอกวัตต์เต็ม จริงรึเปล่าอ่ะ) ร้านJedi
    CASE : Coolermaster Centurion 5

รบกวนอีกครั้งค่ะ เนื่องจากมือใหม่มากกกกกกกกก พอจะลากไปได้ซักเท่าไหร่อ่ะคะ

อยากได้แบบ Step By Step เลยอ่ะค่ะ แหะๆ ขอบพระคุณมากๆค่ะ สำหรับผู้ที่มาตอบค่ะ

เผอยเป็น Gigabyte ไม่รู้จะช่วยไงครับ ไม่เคยเห็นหน้าตาใบออสเลยครับ

รู้แต่กิวตัวนี้ ไฟ 2.2 วิ่งได้ 1066 เป็นอย่างน้อยครับ สบายๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      เผอยเป็น Gigabyte ไม่รู้จะช่วยไงครับ ไม่เคยเห็นหน้าตาใบออสเลยครับ

รู้แต่กิวตัวนี้ ไฟ 2.2 วิ่งได้ 1066 เป็นอย่างน้อยครับ สบายๆ
      Step By Step
      เขาบอกให้ติวแบบตัวต่อตัวอ่ะลุง .... เอ๊ะหรือเราแปลผิดหว่า

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่บอร์ดมันเพิ่มไฟแรมได้สูงสุด 2.1 เองอะครับ

Comment

นั่นมัน one by one

Comment

3 สบายๆ

Comment

รอกูรู

Comment

ไม่มีคนมาตอบเลยเหรอคะ ฮือๆๆๆ

Comment

สู้ ๆ ครับ

Comment

สรุปแล้ว ก็ยังไม่เข้าใจเลย ไม่มีใครมาตอบด้วยอ่ะ ฮือๆๆๆ

Comment

เอาหน้าตาใบออสมาให้ดูหน่อยซิ ด้วมผมช่วยมั่วๆ ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        เอาหน้าตาใบออสมาให้ดูหน่อยซิ ด้วมผมช่วยมั่วๆ ครับ
                        ถึงกับขอรูปน้องเค้าเลยหรอครับ

ขอแอ็ด Hi5 หน่อยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=215128
                        Last edited by ShutterV; 3 Nov 2008, 14:40:16.

Comment

Working...
                        X