Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครอยากมาโม้เรื่องลำโพงคอมกันมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครอยากมาโม้เรื่องลำโพงคอมกันมั้ง

ู่ของท่านใช้ยี่ห้อไรกันมั้ง เสียงเป็นไงกระหึ่มดีป่ะ ของเก่าที่ผมใช้อยู่ผมทำเองอ่ะ มีของเดิมอยู่มันเสียเลยออกแบบวงจรใหม่ยัดลงไปแทนมันขับอยู่ที่ 25 วัตต์อาร์เอ็มเอสที่ตู้ซับอ่ะ ส่วนซ้ายขวา 10 วัตต์
    Last edited by getsaiyaman; 28 Feb 2007, 16:57:30.

ของผม ลำโพง 2.1
    -กลางแหมลม 1 ทาง เอามาจาก SOKEN ของน้อง 3นิ้ว
    -SUB เก็ยมาจากที่เข้าทิ้งกองขยะในห้อพัก เอามาให้ช่างที่ ร้าน (ผมทำงานร้านเครื่องเสียง) ซ่อมให้

จากนั้นก็ได้ของฟรีมาใช้

โม้ละนะต่อไปนี้
    เอาแผ่น DAMPPING ที่ร้าน แปะตู้ลำโพงทั้งหมดทำให้เสียง หนักแน่ขึ้นเพราะตู้แข็งแรงขึ้น
    เปลี่ยนสายลำโพง เอาจากร้านเหมือนกัน ยี่ห้อ ทาราแล็ป เข้าไปซะ
    เปลี่ยนสายไฟจากหม้อแปลงเข้าภาพขยาย เป็น ESOTERIC G8 จากร้านเหมือนกัน
    ย้ายหม้อแปลง จากในตู้ลองเอามาไว้นอกตู้ครับ ไม่ให้กวนภาคขยาย

ทั้งหมดถ้าซื้อก็คิดเอาเองแล้วกัน แต่ผมฟรี

สายลำโลง ทาราแล็ป เมตรละ1200
    สายไฟ ESOTERIC เมตรละ 400
    ยังไม่รวมวายสัญญาณ MONOTOR จากคอมไปลำโพงอีก อันนี้ขอลูกค้ามา นะไม่ได้เอาของร้าน

Comment

เครื่องเสียงของคุณนี่สงสัยจะแพงค่าแรงนะครับ..อิอิ

Comment

ไม่เสียอะไรสักบาทครับ ทำเองหมด นี่มันอาชีพ ผมครับ

Comment

พี่วิกรเค้าเป็นเซียรเครื่องเสียงอะครับ 55+

Comment

SAAG 1000W 700 บาท ครับ ก็ฟังสบายหูดีครับ เบสก็แน่น ดีทุกอย่างนะ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
              SAAG 1000W 700 บาท ครับ ก็ฟังสบายหูดีครับ เบสก็แน่น ดีทุกอย่างนะ
              เอ้อๆๆ ไอ้ SUB ที่ผมเก็บมา มันยี้ห้อ SAAG นี้แหละ นึกขึ้นได้เลยอะ ให้ช่างเปลี่ยน IC ภาคขยาย กำลังขับมากขึ้นให้นะ ตอนแรมันใหม้ เจ้าของเก่ามันเลยทิ้ง

Comment

อ่า... เด่วรอหมดประกัน เอามั่งครับ หุหุ

Comment

แล้ว ช่างเค้าเปลี่ยนไปเสียตังเท่ารัยอ่ะครับ แล้วเสียงหนักมากมั้ยครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                    แล้ว ช่างเค้าเปลี่ยนไปเสียตังเท่ารัยอ่ะครับ แล้วเสียงหนักมากมั้ยครับ
                    ปกติค่าแรง ไม่กี่ร้อย ค่าของก็เลือกตามคุณภาพ

แต่ผมฟรีครับ ของมันมีที่ผมทำงานทั้งหมดครับ

Comment

แต่อย่างไปลงทุนมากครับ ของผมมันฟรี เลยทำได้ ถ้าซื้อตามที่บอก สายลำโพงซ้ายขวาก็ 5 พันกว่าบาทแล้ว ผมเอาที่เศษเหลือจากการติดให้ลูกค้านะ ตัดเผื่อยาวๆหน่อย อิอิ

มันดีขึ้นเห็นก็จริง แต่ ราคาขนาดนี้ไปซื้อของดีๆใช้เลยดีกว่าครับ

Comment

โอ้ ฟรีหมดเลย งั้นเด่วเอาไปให้พี่ wikorn ทำให้ดีกว่า อิอิ เผื่อจาฟรีมั่งงง ^^ ..

Comment

มาดิ หน้า ตรงข้ามซีคอน อะ มีอยู้ร้านเดียว ไม่คิดตังค่า บริการ กับค่าของ แต่ขอจานดาวเทียม สัก 5-6 อัน ได้ปะละ

Comment

ใช้ SAAG รุ่นอะไรไม่ทราบครับ ซื้อมา 5ปีแล้ว
                            สีขาวๆ ตัวซับทำจากไม้ เสียงดีใช้ได้

แต่ที่ประทับใจตรงที่บริษัทครับ
                            ลำโพงผมมี noise ออกมานิดนึง
                            โทรไปถามบริษัท เค้าบอกให้เอาไปเปลี่ยน
                            1 อาทิตย์ได้ของใหม่เลย เยี่ยมมากครับ

Comment

ของผม รุ่น10R ครับ ตู้ไม้ สีดำๆ มีรีโมทด้วย

Comment

Working...
                              X