Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB ยี่ห้อไหนมีประกันแบบ Global บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB ยี่ห้อไหนมีประกันแบบ Global บ้าง

NB ยี่ห้อไหนมีประกันแบบ Global บ้างอะครับ

เท่าที่ผมรู้ก็มี asus กับ dell (มั้ง)

มียี่ห้ออื่นอีกป่าว

กลัวเวลาไปนอกจะเครื่องจะมีปัญหาอะ

มันมีทุกยี่ห้อครับ แล้วแต่ประกันที่ได้รับมา

Comment

คืออะไรไหนอธิบายที global เ้นีีย

Comment

Originally posted by saksith View Post
        คืออะไรไหนอธิบายที global เ้นีีย
        คือประกันinterครับ เอาเข้าศุนย์ที่ประเทศไหนก้อได้

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
          มันมีทุกยี่ห้อครับ แล้วแต่ประกันที่ได้รับมา
          มันมีทุกยี่ห้อจริงหรอ ???

ถ้ามีก็ดีอะ ถึงจะเพิ่มตังก็ยังโอเคอะ

Comment

Acer มีป่าวเหมือนเห็นแว๊บๆ

Comment

ASUS ให้ มา 2 ปี อ่า ครับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                global แปลว่า ทั่วโลก, ทั้งหมด

Comment

ระวังมันหลอกครับ Sonyมันเล่นผมมาแล้วเต็มๆ ซื้อที่airport singapore ไปซ่อมDenmark มันบอกว่าใช้ได้เฉพาะAsia กลับมาไทยเอาไปซ่อมมันบอกว่า ซื้อสิงค์โปร์ก็รับประกันที่สิงค์โปร์ ไอ้ใบInternational guarantee ตัวเบ่อเริ่มมันก็ไม่สนครับ

*หมายเหตุ ปัญหาพวกนี้จะไม่เกิดที่ USA เพราะกลัวโดนผู้บริโภคฟ้อง

ยกตัวอย่างครับ
                  IPODซื้อที่ไทย ไปถึงUSAหูฟังเสียงแตก ไปขอใหม่มันให้ฟรี ซื้อจากUSAกลับมาเข้าศูนย์ไทย มันบอกไม่รับซ่อมเครื่องหิ้ว

สรุปคือแล้วแต่ประเทศที่จะไปครับ ถ้าหน่วยงานคุ้มครองผู้บริโภคของเค้าดี ก็จะใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by lefox01 View Post
                    ระวังมันหลอกครับ Sonyมันเล่นผมมาแล้วเต็มๆ ซื้อที่airport singapore ไปซ่อมDenmark มันบอกว่าใช้ได้เฉพาะAsia กลับมาไทยเอาไปซ่อมมันบอกว่า ซื้อสิงค์โปร์ก็รับประกันที่สิงค์โปร์ ไอ้ใบInternational guarantee ตัวเบ่อเริ่มมันก็ไม่สนครับ

*หมายเหตุ ปัญหาพวกนี้จะไม่เกิดที่ USA เพราะกลัวโดนผู้บริโภคฟ้อง

ยกตัวอย่างครับ
                    IPODซื้อที่ไทย ไปถึงUSAหูฟังเสียงแตก ไปขอใหม่มันให้ฟรี ซื้อจากUSAกลับมาเข้าศูนย์ไทย มันบอกไม่รับซ่อมเครื่องหิ้ว

สรุปคือแล้วแต่ประเทศที่จะไปครับ ถ้าหน่วยงานคุ้มครองผู้บริโภคของเค้าดี ก็จะใช้ได้ครับ

อืมๆๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ
                    Last edited by lobster_kung; 7 May 2008, 23:33:01.

Comment

Acer มีครับ ไม่ต้องซื้อประกันเพิ่มครับ

Comment

Working...
                      X