Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา Busitek ไม่รวม VAT เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา Busitek ไม่รวม VAT เหรอ

วันก่อนผมไปซื้อการ์ดจอ กะจะเอาไป upgrade เครื่องที่ออฟฟิส ได้ใบเสร็จหน้าตาตามรูปมา เลยขอให้พนักงานออกใบเสร็จที่มันใช้เบิกได้ให้หน่อย (เผื่อฟลุ๊คเจ้านายให้เบิก) เขาว่าถ้าเอาแบบนั้นต้องจ่าย VAT เพิ่ม เซ็งเลย

ผมก็ตัดสินใจซื้อไว้ใช้เอง แต่อดสงสัยไม่ได้ว่าตกลงราคาในเว็ปมันไม่รวม VAT เหรอ คุณขายสินค้าก็ต้องเสียภาษีมูลค่าเพิ่มไม่ใช่เหรอ

ขอถามผู้มีประสบการณ์ซื้ออุปกรณ์คอมฯ เข้าสำนักงานหรือหน่วยราชการว่า ร้านยอดฮิตอย่าง Jedi, TK ฯลฯ เค้าออกใบเสร็จกันยังไงครับ อันที่ได้จาก Busitek บอกตรงๆว่าไม่น่าเชื่อถือเลย อย่าว่าแต่เอาไปเบิก ต่อให้เอาของไปเคลมยังกลัวเขาไม่ยอมรับว่าเป็นใบเสร็จของร้านเลย
    Attached Files

มันรวม vat แล้วนี่...

เรื่องการรับประกันเขาดูกันที่วอยครับ ..

Comment

เรื่อง vat ร้านนี้ไม่แ่น่ใจนะ แต่หลายๆ ร้านในพันทิพย์ ก็ไม่รวม vat คับ

Comment

ทำใมออกใบเสร็จอย่างงี้เนี่ยซื้อตั้งแพงจะออกให้ดีๆหน่อยไมไ่ด้หรอของผมยังซื้อpsu พันกว่ายังพิมคอมเลยส่วนราคาผมว่าน่าจะรวมvat เรียบร้อยแล้วนะ

Comment

อย่าเอ็ดไป เขาเลี่ยงภาษีกัน

ถ้าร้านขายรวมvatอย่างitcity hwhขอบิลแวทเลยครับ
          แต่ถ้าไม่รวมอย่างร้านทั่วๆไป ก็แล้วแต่ทุกท่าน

Comment

ร้านอื่นไม่รู้ครับ แต่ JIB vat แล้ว

Comment

Originally posted by Soccer1397 View Post
              ทำใมออกใบเสร็จอย่างงี้เนี่ยซื้อตั้งแพงจะออกให้ดีๆหน่อยไมไ่ด้หรอของผมยังซื้อpsu พันกว่ายังพิมคอมเลยส่วนราคาผมว่าน่าจะรวมvat เรียบร้อยแล้วนะ
              เท่าทีเคยซื้อมาหลายๆๆร้าน

แบบนี้เป็นบิลเงินสด ครับ ไม่รวม vat ถ้าเป็น บิล vat จะเป็นอีกแบบ ก็จะรวม vat เข้าไป

ที่ใช้ เครื่องหัวเข็ม ปริ๊นออกมาน่ะครับ

ถ้าเอาแบบ vat เราก็ต้องออก vat อีก 7%

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                อย่าเอ็ดไป เขาเลี่ยงภาษีกัน
                ตามนั้นเรยครับ *-*

Comment

...

Comment

อืม... (เข้ามาเนียน)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ตาสว่างขึ้นเยอะ

แล้วทีนี้ถ้าผมรูดบัตรกับร้านที่ไม่ vat ก็ต้องจ่ายเพิ่ม 7% ใช่ไหมครับ เพราะถ้ารูดบัตรมันน่าจะตรวจสอบได้ (เลี่ยงภาษีไม่ได้)

Comment

ป๊าด...เบิ้ลไป3

Comment

Originally posted by qbert View Post
                          ป๊าด...เบิ้ลไป3

Comment

ผมก้อเคยเจอครับ เสียภาษี น่ะเขาเสียเเน่ครับ ผมเคยไปซื้อร้าน แอ๊ดไวซ์ เเล้วทีนี้บอกให้เค้าออกใบภาษีให้ เค้าบอกต้องรอเอาของพรุ่งนี้ เเล้วก้อบวกราคาเพิ่มอีก ผมก้อเลยจำใจต้องไม่เอาใบภาษี เเล้วอีกครั้งผมไปซื้อที่ jib บอกให้ออกใบภาษี เขาก้อออกให้ ไม่คิดเงินเพิ่ม ได้ของทันทีด้วย ก้อ งง เหมือนกันว่า ทำไม!!

Comment

Working...
                            X