Announcement

Collapse
No announcement yet.

EN9800GTX+ กับไม่มี + ต่างกันยังไงครับใครรู้บ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EN9800GTX+ กับไม่มี + ต่างกันยังไงครับใครรู้บ้าง?

EN9800GTX+ กับไม่มี + ต่างกันยังไงครับใครรู้บ้าง?

ASUS nVIDIA PCI-EX EN9800GTX/HTDP/512M PCI-EX 3 Yrs. ALC 12790
    ASUS nVIDIA PCI-EX EN9800GTX+/HTDP/512M PCIEX 3 Yrs. ALC 7310

ไม่มีบวก ปาไป 12000 มีบวก เจ็ดพันกว่าๆ ใครแนะนำการ์ดจอดีๆ
    ราคาไม่เกิน 10K บ้างครับ?

ซ่ำครับขอโทษด้วย ตอนแรกไม่ขึ้นครับช่วยลบให้ด้วย

(มัน ERROR อ่ะ)

Comment

HD4870 ประมาณ 10K ครับ +- 500

Comment

ไม่มีปุ่มลบกระทู้ตัวเอเหรอครับ โพสซ่ำเยอะมากกกกกกก T-T ไม่ได้ตั้งใจน้าาาา

Comment

ทำไม 9800 gtx ไม่มี + มันเเพงกว่าล่ะครับ งงๆ

Comment

เพราะ 9800GTX มันออกมาก่อนไง กระบวนการผลิตจะอยู่ที่ 65 นาโน ส่วน 9800GTX+ออกมาทีหลัง กระบวนการผลิตที่ 55 นาโน ซึ่งแรงกว่าเห็น เย็นกว่า ถูกกว่า ซึ่งออกมาเพื่อสยบความร้อนแรงของ4850 แต่ก็ไม่เท่าไหร่เลย แต่ก็คุ้มค่านะเพราะรูปทรงเหมือนการ์ดตัวละแพงๆๆๆเลย5555

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
              ทำไม 9800 gtx ไม่มี + มันเเพงกว่าล่ะครับ งงๆ
              ตอนออกมาใหม่ๆ ราคามันแพง เลยรับของมาแพง ถ้าขายต่ำกว่าทุน มันก็ขาดทุนสิครับ ถึงการ์ดใหม่จะแรงกว่าและถูกกว่าก็เหอะ ยังไงก็ก็ต้องขายให้มันได้กำไรครับ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post

เอาไว้หลอกเด็กว่า ของแพงแรงกว่าครับ

Comment

การ์ดกาๆๆๆ ออกมาแดกเงินไปเรื่อยๆ เข้าไปในเว็บ nvidia มันจะทำรุ่น 9800GT ออกมาหาเตี่ยมันหรือไง สเปกเหมือนกันกับ 8800GT ทุกอย่างเลย เวง

ต่างกันตรงที่ 98 ร้อน แต่ 88 ร้อนจัดจ้าน

ซื้อ GF200 ไปเลยดีกว่าครับเหอะๆๆๆๆ

Comment

Working...
                  X