Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS GTS250 DK 512MB ของผมทำไมร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS GTS250 DK 512MB ของผมทำไมร้อนจัง

ตามรูปเลยครับ หน้าต่างสร้างตัวละครขึ้นมา80-84องศาเลยอะครับ แต่พอเข้าเกมร้อน67องศาครับ ปกติยังร้อนเลย หุหุ อยากทราบว่า มันมีปัญหาไหมครับ เปิดเครื่องโดยไม่ทำอะไรยังร้อง60+ เลย

สงสัยไม่ปัญหาสินะ หึหึ

Comment

ASUS GTS250 DK 512MB สั่งซื้อมาเมื่อเดือน พ.ค. ร้าน TK
      ของผมเปลือยเคส ปกติ 55 องศา เล่นเกมส์ราวๆ70 ไม่เคยเกิน 80 ครับผม ปกติดี

แต่ๆๆ
      ซื้อมาเล่นได้ 2 เดือน อยู่ๆหน้าจอ LCD ผมดับ
      เอาไปเชคที่ร้านคอมส์แถวบ้าน ปรากฏว่าการ์ดจอผมเสียแล้วมันลากเอาขั้วต่อ DVI ของจอ LCD ผมเสียไปด้วย สาเหตุที่เสียจนตอนนี้ยังไม่ทราบเลยครับ
      ตอนนี้ส่งการ์ดจอไปเครมอยู่ครับ รอมา 2 สัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้เลย T-T

Comment

Originally posted by vagrants View Post
        ASUS GTS250 DK 512MB สั่งซื้อมาเมื่อเดือน พ.ค. ร้าน TK
        ของผมเปลือยเคส ปกติ 55 องศา เล่นเกมส์ราวๆ70 ไม่เคยเกิน 80 ครับผม ปกติดี

แต่ๆๆ
        ซื้อมาเล่นได้ 2 เดือน อยู่ๆหน้าจอ LCD ผมดับ
        เอาไปเชคที่ร้านคอมส์แถวบ้าน ปรากฏว่าการ์ดจอผมเสียแล้วมันลากเอาขั้วต่อ DVI ของจอ LCD ผมเสียไปด้วย สาเหตุที่เสียจนตอนนี้ยังไม่ทราบเลยครับ
        ตอนนี้ส่งการ์ดจอไปเครมอยู่ครับ รอมา 2 สัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้เลย T-T
        ของผมเกิน70ปลายๆอะ เล่นRA3ขึ้นมา75-80 ปรับสูงสุด(ร้อนนนน) แต่ทำไมหน้าจอเลือกตัวระครมันถึงถืบขึ้นมาขนาดนั้น80-85แหน่ะ งงมาก เพราะเล่นในเกมโยกัง ปกติมันแค่63-67
        Last edited by aof1234; 26 Jul 2009, 05:06:52.

Comment

นี่ของผมคับ เปิดเคสนะ

Comment

ASUS GTS250 DK หลายท่านอาจคิดว่าเย็น ยิ่งตัว TOP ยิ่งร้อนครับ เพราะ Core มันสูง
            ซิงค์ถูกออกแบบให้มันระบายความร้อนได้ดี แต่พัดลมถูกออกแบบให้สวยและไม่ให้มีเสียงดัง ต่อให้ปรับ 100 % ก็ไม่เย็น เพราะลมมันไม่โดนคลีบระบายความร้อนครับ
            ทางแก่เพิ่มพัดลมเข้าไป ทำยังไงก็ได้ให้ลมมันโดนคลิบระบายความร้อน แต่อย่าเอาพัดลมซ้อนกัน
            ตัวอย่างครับ เพิ่มพัดลม 8 cm ตัวบาง1 ตัวเข้าไป เพราะผมมีตัวเดียว 2 จะเย็นกว่านี้

พัดลม 8cm ไม่จำเป็นต้องปรับ 100% นะครับถ้าไม่ชอบเสียงดังเอา 80% พอ
            ผลที่ได้ความร้อนสูงสดอยู่ที่ 58 จ้า อยากเย็นกว่าก็ไม่ต้องลาก 850/1300 เดิมๆมันจะเย็นกว่านี้มากครับ อยากให้หนาวกันไปเลยก็ต้องพัดลม 2 ตัวครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความร้อนในเคสด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
              ASUS GTS250 DK หลายท่านอาจคิดว่าเย็น ยิ่งตัว TOP ยิ่งร้อนครับ เพราะ Core มันสูง
              ซิงค์ถูกออกแบบให้มันระบายความร้อนได้ดี แต่พัดลมถูกออกแบบให้สวยและไม่ให้มีเสียงดัง ต่อให้ปรับ 100 % ก็ไม่เย็น เพราะลมมันไม่โดนคลีบระบายความร้อนครับ
              ทางแก่เพิ่มพัดลมเข้าไป ทำยังไงก็ได้ให้ลมมันโดนคลิบระบายความร้อน แต่อย่าเอาพัดลมซ้อนกัน
              ตัวอย่างครับ เพิ่มพัดลม 8 cm ตัวบาง1 ตัวเข้าไป เพราะผมมีตัวเดียว 2 จะเย็นกว่านี้
              อยากทราบว่า อุณหภูมิที่เล่นเกมส์ ปกติต้องเท่าไรครับ สำหรับ VGA ตัวนี้
              ผมเล่นเกมส์พวกกินสเปค วันละ 7-8 ชม. พอเอามือไปอังที่ซิงค์ปรากฏว่า ค่อนข้างร้อนอะครับ (70-80องศาตลอดเลย)
              เล่นแบบนี้ทุกๆวัน ราวๆ2เดือนต่อมาอยู่ๆหน้าจอก้อดับ เอา VGA ไปเชคปรากฏว่าเสียพร้อมกับขั้วต่อ DVI ของจอ LCD ตอนที่เอาไปเชคก้อไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร
              หรือว่าที่การ์ดจอผมเสียเพราะ ไม่ได้เพิ่มพัดลมแบบที่ท่านOTAROบอก เพราะผมใช้พัดลม VGA ตัวเดียว ถ้าใช่แนะนำพัดลมที่ควรจะเพิ่มหน่อยนะครับ ว่าใช้ของอะไรดี
              ถามอีกข้อ
              ประกัน TK ดีไหมครับ ตอนนี้ส่งVGAไปเครมอยู่
              ของจะได้ประมาณกี่สัปดาห์ครับ ผมอยู่ ตจว. ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่สามแล้ว
              ขอบคุณคนที่มาตอบครับ ขอบคุณมากครับ
              Last edited by vagrants; 26 Jul 2009, 16:55:16.

Comment

Originally posted by vagrants View Post
                อยากทราบว่า อุณหภูมิที่เล่นเกมส์ ปกติต้องเท่าไรครับ สำหรับ VGA ตัวนี้
                ผมเล่นเกมส์พวกกินสเปค วันละ 7-8 ชม. พอเอามือไปอังที่ซิงค์ปรากฏว่า ค่อนข้างร้อนอะครับ (70-80องศาตลอดเลย)
                เล่นแบบนี้ทุกๆวัน ราวๆ2เดือนต่อมาอยู่ๆหน้าจอก้อดับ เอา VGA ไปเชคปรากฏว่าเสียพร้อมกับขั้วต่อ DVI ของจอ LCD ตอนที่เอาไปเชคก้อไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร
                หรือว่าที่การ์ดจอผมเสียเพราะ ไม่ได้เพิ่มพัดลมแบบที่ท่านOTAROบอก เพราะผมใช้พัดลม VGA ตัวเดียว ถ้าใช่แนะนำพัดลมที่ควรจะเพิ่มหน่อยนะครับ ว่าใช้ของอะไรดี
                ถามอีกข้อ
                ประกัน TK ดีไหมครับ ตอนนี้ส่งVGAไปเครมอยู่
                ของจะได้ประมาณกี่สัปดาห์ครับ ผมอยู่ ตจว. ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่สามแล้ว
                ขอบคุณคนที่มาตอบครับ ขอบคุณมากครับ
                เล่นเกมส์แบบนี้มี 100 องศาขึ้นแน่ ยิ่งความร้อนในเคสสูงมันก็จะพากันขึ้นตามกันไปหมดและครับ มีเคลม แน่ ถ้าให้ดีอย่าให้เกิน 80 ครับ ร้อนน้อยเท่าไหรยิ่งดีครับ ผมใช้ พัดลม 8 cm ตัวบาง Power Cooler
                ส่วนปรักันไม่รู้ไมเคยได้เคลม

Comment

คุณ OTARO ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนซิ้งใหม่จะเย็นกว่าเอาพัดลมไปติดไหมครับ

Comment

ของผม gtx295 > Full load 101 องศา (อุณหภูมิห้อง 26 องศา พัดลม 100 %) มันปรกติหรือเปล่า (ลองกับ furmark)

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                      ของผม gtx295 > Full load 101 องศา (อุณหภูมิห้อง 26 องศา พัดลม 100 %) มันปรกติหรือเปล่า (ลองกับ furmark)
                      โห... เย็นจังครับ 101องศา

Comment

Originally posted by หล่องง View Post
                        นี่ของผมคับ เปิดเคสนะ

แต่ของผมเปิดหรือปิดเคสความร้อนไม่ต่างนะครับ

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
                          โห... เย็นจังครับ 101องศา
                          นั่นสิ ทำไมมันเย็นจัง

Comment

Working...
                          X