Announcement

Collapse
No announcement yet.

E3200 clock ไปถึงไหนกันบ้างครับ ของผมไปแค่ 3.6 เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E3200 clock ไปถึงไหนกันบ้างครับ ของผมไปแค่ 3.6 เองครับ

E3200 + p5Q deluxe

300 x 12 = 3600

เกินกว่านี้นิดเดียวมันก็ไม่ขึ้น งงมากเลย

แค่ 302 ก็เดี้ยงแล้ว

ไฟเท่าไหร่ ทำยังไงก็ไม่ดีขึ้นเลย

ได้ 4.0 GHz เอง ( Vcore 1.5750 V. จะสุดบอร์ดละ G41 --* )
    เดี๋ยวเปลื่อนเมนบอร์ดก่อน ( เป้าหมาย 4.5 GHz Up )

Comment

ของผม ไฟ 1.4 fsb 300

เพิ่มไฟ 1.6 มันก็เพิ่มจาก 300 เป็น 302 ไม่ได้

Comment

ผม ไฟ 1.475 ไปได้แค่ 3.4 เอง หุหุ ดันยังไงก็ไม่ไป

Comment

อยากไปสอยมาคู่กับ G31M-ES2L ไม่รู้จะลากได้ซักเท่าไหร่

Comment

เศร้า P5Q DELUXE + E3200 ไปได้ 3.6 เอง

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
              อยากไปสอยมาคู่กับ G31M-ES2L ไม่รู้จะลากได้ซักเท่าไหร่
              บอร์ดนี้ ลากง่ายเลย

ผมไปซื้อ E3200 มา

โยนลงบอร์ด ลาก 333*12 ผ่านเฉย ไฟ 1.45 เอง นิ่งๆที่ 325*12 ไฟ 1.425v (M/B)

ปล. ใช้ซิ๊งค์เดิมๆ แบบหนา ><" เย็นๆ นิ่งๆ ลื่นๆ ในราคา 1500-1600 ^^

ใครที่ใช้ E2XXX อยู่ ผม tonzakung แนะนำ ให้ขายทิ้ง แล้วซื้อ Celeron E3200 มาใช้ เอิ้กส์ๆๆๆ

Comment

Originally posted by nike View Post
                ของผม ไฟ 1.4 fsb 300

เพิ่มไฟ 1.6 มันก็เพิ่มจาก 300 เป็น 302 ไม่ได้
                ทดแรมเท่าไหร่ครับ

Comment

กินไฟน้อยกันจัง
                  อิจฉา ๆ

Comment

Originally posted by sacoolza View Post
                    ทดแรมเท่าไหร่ครับ
                    แรมวิ่ง 3:5 ครับ มันบัสยังไม่ถึง spec ของมันด้วยซ้ำ

ใช้ของ Gskill bus 1066

Comment

สำหรับบอร์ด G41M-ES2L + E3200

ถ้าไม่ใส่การ์ดจอมันจะเสถียรสุดแค่ 3.2GHz เพราะเกินนั้นเวลาเทสพวก vdo เครื่องจะค้าง (แต่พวก HyperPI, Othos ผ่านสบาย)

แต่ถ้าใส่การ์ดจอก็ 4GHz+

ไฟอ่านจาก cpu-z 1.392 / fulload เหลือ 1.376
                      (ก็ธรรมดา เพราะมันไม่มีฟังก์ชัน load-line หุหุ)
                      Last edited by AmaKatsu; 30 Nov 2009, 09:56:27.

Comment

จนปัญญาแล้วครับ

cpu มันไม่น่าจะตันแค่นี้นี่หน่า

ผมไปได้แค่ 300*12=3.6 เองครับ

ใช้ P5Q DELUXE ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

ตอนนี้เดาว่าคงเกี่ยวกับ Strap และ ratio ทดแรม อ่ะครับ

เพราะจะ boot ขึ้นที่ Strap 200 และ ram 3:5 (1000)

Comment

Originally posted by nike View Post
                          จนปัญญาแล้วครับ

cpu มันไม่น่าจะตันแค่นี้นี่หน่า

ผมไปได้แค่ 300*12=3.6 เองครับ

ใช้ P5Q DELUXE ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

ตอนนี้เดาว่าคงเกี่ยวกับ Strap และ ratio ทดแรม อ่ะครับ

เพราะจะ boot ขึ้นที่ Strap 200 และ ram 3:5 (1000)
                          แรมไม่ไหวรึเปล่าครับน่ะ ปรับมันลงมาอีกสิ

Comment

ทดบัสแรม 1:1 เลย
                            ลากยาวๆ ไปบัส 400 --*
                            เสียดายบอร์ดเรา ทดบัสแรมขั้นต่ำที่ 2.66 ( 2.00 ไม่ได้ )

Comment

แรมไหวแน่นอนครับ เพราะมันบัส 1066

แต่ไม่รู้มันติดตรงไหน ปรับมันต่ำเป็น 1:1 วิ่งแค่ 600 กว่าแล้วมันก็ยัง ไม่ได้ครับ

ถ้า cpu บัสเกิน 300 เมื่อไหร่ บูตไม่เคยขึ้นเลยครับ

strap กับ บัสแรม ปรับเป็น auto หมดแล้วก็ไม่ได้

Comment

Working...
                              X